ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ของผู้ที่บูชาพระขุนแผนมหาจินดามณี  (อ่าน 55059 ครั้ง)
jeenus
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 08:03:36 PM »

ช่วงไหนที่กำลังจะได้ลาภ องพระ จะมีกลิ่นหอม สังเกตุมาหลายครั้ง แล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Akanishi
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2008, 05:06:57 PM »

ขอถามหน่อยนะครับ ส่วนใหญ่ที่พี่บอกประสบการณ์มาจะเป็นพระเนื้ออะไรครับ พอดีผมก็สนใจอยู่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2008, 07:08:11 PM »

เป็นเนื้อมวลสารล้วนผสมผงมหาภูติพรายทองคำ http://www.siammongkol.com/productinfo.php?code=01278
admin
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 06:34:29 PM »

เล่าประสบการณ์จากตำรวจสงขลาครับ

สัปดาห์ก่อนผมได้เช่าพระจากทางร้านมาทางพัสดุไปรษณีย์(E.M.S.)สั่งวันจันทร์ถึงมือผมวันพฏหัสช่วงบ่าย วันพฦหัสน๊ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ วันศุกร์ก็ยันิ่งๆอยู่พอมา

วันเสาร์งานเข้าเลยคับ(ที่งานเข้าเพราะต้องไปยืมตังค์เพื่อนเพื่อสาวไปเที่ยว) สาวคนนี้ผมรู้จักประมาณ4ปีแล้วคับเป็นคนสวยมากประมาณว่าน้องแอฟ ทักษอร หล่ะคับ

ผมกับเธอไม่คอยจะได้ไปไหนกันหรอกคับที่ได้ไปด้วยกันก็ไปธุระของเธอซะมากกว่า ยิ่งตอนค่ำนี่ จัส เซ โน เลยคับเธอจะไม่ไปด้วยเลย มาคราวผมได้ทำสมาธิสวด

ภาวนาตามคาถาบูชาขุนแผนที่ได้มาเเละเวทมนต์คาถาต่างๆที่กระผมกำลังศึกษาอยู่อย่างเข้มข้นในตอนนี้ ปรากฏว่าโดนเลยคับผมลองโทรชวนเธอไปงานเลี้ยงรุ่นที่

โรงแรมเธอปฏิเสธคับเธอบอกว่าไม่ชอบงานเลี้ยงในโรงแรม ผมก็บอกเธอว่างั้นไปงานบวชเพื่อนผมกได้ในตอนค่ำ เธอก็ตกลงอย่างง่ายดายเลยคับซึ่งเธอไม่เคยรับปาก

จะไปไหนด้วยง่ายอย่างนี้มาก่อนขนาดผมเป็นตำรวจนะเนี่ย ตอนค่ำผมไปรับเธอ เธอยิ้มให้ผมอย่างดีใจอย่างที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อน พอไปถึงงานพวกเพื่อนตำรวจของ

ผมจ้องเธอตาเป็นมันกันเลยคับเพราะในงานไม่มีใครสวยสู้เธอได้เลยคับ ปรากฏว่าวันนั้นผมเป็นพระเอกไปเลยคับ  และมาถึงนาทีนี้เธอสนใจผมมากขึ้นจริงๆเลยคับและ

เวลาไปไหนรู้สึกว่าสาวๆจะหลงใหลห้อมล้อมเป็นพิเศษคับ

ลืมบอกไปคับตั้งแต่ได้พระขุนแผนมหาจินดามณีเนื้อมวลสารล้วนผสมผงมหาภูติพรายทองคำตะกรุด1ดอกมาผมจสวดบูชาทุกวันคับทั้งเช้า-ค่ำ ให้ดีควรจุดธูป

เทียนหาดอกไม้ถวายพระก่อนครับ และก่อนท่องคาถาอะไรก็แล้วแต่ให้ตั้งนโม3จบก่อนคับ วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะคับมีอะไรดีๆจะมาเล่าต่อ ไปปกป้องพิทักษ์สันติราษฎ์

ก่อน Bye Bye............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2010, 09:47:21 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
101
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 08:14:28 AM »

กำลังศึกษาประสบการณ์จากผู้ที่บูชาไปแล้วก็น่าสนใจนะครับ
101
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 12:20:58 PM »

ผมเช่าบูชาแบบตระกรุดคู่สีดำพุทธคุณจะเหมือนผงมวลสารล้วนผสมผงมหาภูติพรายทองคำไหมครับ
admin
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 02:27:40 PM »

เนื้อมวลสารจะแรงกว่านะ แต่เนื้อธรรมดาสีดำตะกรุดคู่ก็ใช้ได้เหมือนกัน เรื่องความแรงนี่มันอยู่ที่คนใช้ด้วยนะ กรณีที่ตำรวจสงขลาเขาเล่ามานี่เขาเป็นคนมีความเชื่อมั่นศรัทธามาก ประกอบกับจิตใจจดจ่อยู่กับเรื่องคาถาอาคม ทำให้ยิ่งได้ผลดีมาก แบบนี้แหละที่เขาว่าคนเล่นของขึ้น

มีน้องผู้หญิงนักศึกษาคนหนึ่งเอาเนื้อสีขาวตะกรุดคู่ไป ก็ใช้ได้ผลดีแรงเหมือนกัน

แหมแต่คุณตำรวจสงขลานี่ก็ทำให้หนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่อิจฉาเหมือนกันนะ อธิบายซะเห็นภาพชัดทุกขั้นตอนเลย

เล่นของขึ้นได้ของดีไปใช้ แบบนี้แหละสุขสมหวังตามใจปรารถนา  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2009, 08:07:35 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dozo
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 03:27:22 PM »

หลังจากที่ผมได้เช่าพระขุนแผนมหาจินดามณีเนื้อมวลสารล้วนไป ผมก็นำไปเลี่ยมพลาสติก พอสวมวันแรกก็โดนเลยครับ โดนตำรวจจราจรจับ ข้อหาไม่สวมหมวกกันน๊อค ไม่พกใบขับขี่ รถไม่มีพรบ. แต่เชื่อมั๊ยครับพอหลังจากที่พี่ตำรวจกำลังเขียนใบสั่งให้ ผมก็พูดขึ้นว่าพี่ครับผมมีเงินติดตัวแค่40 บาทเอง พี่ตำรวจแกก็เงียบไม่พูด แล้วก็เดินไปจับรถคันอื่นอีก ซักพักแกเดินเข้ามาหาผมแล้วบอกผมว่าน้องวันนี้พี่ปล่อยไปละกัน แต่คราวหลังถ้าพี่เจอพี่ไม่ปล่อยแล้วนะ ทีหลังก็สวมหมวกด้วย รถน้องพี่เอาแค่หมวกกันน๊อคอย่างเดียว เพราะเป็นรถคลาสสิก(โบราณอ่ะ) เล่นเอาผมงงไปเลยครับไม่เคยเจอง่ายดายขนาดนี้ ผมก็เลยขอบคุณพี่ตำวจ พอผมกำลังจะสตาร์ทรถไปพี่ตำรวจแกยังชมผมว่ารถน้องแต่งได้สวยดีนะ ทั้งหมดนี้สำหรับตัวผมมั่นใจเลยครับว่าที่เกิดขึ้นก็เนื่องด้วยบารมีความศักดิ์สิทธิ์ของพระขุนแผนมหาจินดามณีจริงๆ   ยิ้มเท่ห์
101
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 08:25:15 PM »

บูชาตระกรุดคู่สีดำ 1 องค์ โอนเงินวันเสาร์ได้รับพระวันจันทร์ขอชมการบริการดีมากครับอยู่ระหว่างสวดบูชาเช้าเย็น
มีประสบการณ์จะมาเล่าให้ฟังแน่นอนครับ
MoonlightStar
ลูกศิษย์อาจารย์สมราชฐ์
Newbie

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 07:18:13 PM »

ได้รับพระขุนแผนมหาจินดามณี และ ขุนแผนอุ้มนางหลังม้า วันนี้ค่ะ

เกริ่นก่อนว่าเมื่อคืนก่อนเข้านอนได้อธิษฐานว่า พรุ่งนี้(วันนี้)จะได้รับเครื่องรางของหลวงปู่แล้ว ดังนั้นถ้าวาสนากับแฟนเก่ายังพอมีอยู่บ้าง ขอให้กลับมาครองคู่กันเช่นเดิม เขาเป็นผู้ชายที่ดื้อมากค่ะ ขอคืนดีเท่าไหร่ก็ไม่เป็นผล และไม่ฟังเหตุผลต่างๆด้วย แต่พอเช้าวันนี้ เขาส่งข้อความมาตั้งแต่6โมง เพื่อบอกให้ดูแลตัวเองมากๆ และเริ่มรับฟังเรามากขึ้นถึงเหตุผลที่ไม่เข้าใจกันก่อนที่จะเลิกรากันไป

หลังจากออกไปธุระตอนเช้า พอกลับบ้านช่วงเวลา3โมง มีใบแจ้งขอให้ไปรับพัสดุ โดยระบุช่วงเวลาปิดทำการสงกรานต์ไว้ ตอนนั้นรีบเลยค่ะ ออกจากบ้านไปรับทันที ในใจก็คิดว่า "หนูกำลังจะไปรับอาจารย์กลับบ้านนะคะ" ปกติไปรษณีย์สาขานี้จะหาที่จอดรถยากมาก และต้องใช้เวลาในการเดินทางนาน แต่วันนี้ฉลุยค่ะ ขับได้แบบเพลินๆเลย พอไปรับปรากฏว่าพัสดุยังไม่ส่งลงมา ใจแป้วเลยค่ะ คิดว่าพัสดุเรายังไม่เข้ามา พนักงานเลยให้ขึ้นไปรับด้านในเพื่อเช็คว่าของกลับเข้ามาหรือยัง พร้อมทั้งขอโทษที่ส่งล่าช้า ทั้งที่ในใจเรารู้สึกว่าไม่ใช่ความผิดที่ต้องขอโทษขนาดนั้นเลย ช่วงรถติดระหว่างทางกลับบ้าน เปิดกล่องออกมา ได้กลิ่นหอมอ่อนๆ และมึนหัวเล็กน้อย พอสักพัก คลื่นไส้เลยค่ะ

นึกถึงคำพูดของคนในบอร์ดได้ว่าท่านมีอนุภาพแรง ร่างกายเราอาจไม่ชินกับท่าน แต่หลังจากนั้นก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเป็นพิเศษนะคะ กลับบ้านมาจุดธูป ไหว้พระ และจุดธูปบอกหลวงปู่พร้อมสวดมนต์ตามปกติค่ะ

นี่ยังไม่พ้นคืน ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกเล่าอีกนะคะ ยิ้ม
admin
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 เมษายน 2012, 08:27:44 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ของขลังของดีจ๊ะ ขุนแผนจินดามณีและขุนแผนชมนางหลังม้าเสพนางที่บูชาไปจากเว็บสยามมงคล อาจารย์สมราชฐ์อธิษฐานจิตปลุกเสกเพิ่มให้ด้วยนะ
BK
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 10:39:32 PM »

ประสบการณ์ร้อนๆครับ....ได้รับพระขุนแผนมหาจินดามณี ในวันอังคาร 28 ส.ค.นี้ บอกได้เลยว่า ตอนบูชาขออนุญาตแขวนห้อยคอ มึนหัวและสะท้านทั้งตัวเลยครับ แต่ว่าใจเนี่ยรู้สึกอุ่นใจอย่างบอกไม่ถูกครับ;D (ทั้งหมดไม่ได้คิดไปเอง ตั้งแต่บูชาพระต่างๆมา มีพระขุนแผนองค์นี้เป็นองค์แรกที่เกิดอาการที่บอกมา) ผ่านไปสักพักก็ปกติทุกประการ วันแรกที่ห้อยองค์พระไม่นาน เจ้านายที่เป็นCEO ปกติไม่ค่อยสนใจ กลับมาถามชื่อและสนใจในรายละเอียดของงานผมครับ และในวันแรกอีกเช่นกันได้กลิ่นหอมมาจากตัวพระด้วยครับ....จนถึงตอนนี้ก็หมั่นบูชาและศรัทธามากๆครับ ส่วนเรื่องสาวๆก้เหมือนจะมีเสน่ห์เพิ่มนะครับ (เนื่องจากเป็นคนหน้าตาพอโอเค เลยดูไม่ออก) ยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ในเรื่องนี้ครับ คงต้องดูกันยาวๆครับ มีอะไรคืบหน้าแล้วจะมาแจ้งต่อนะครับ.....หากมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
admin
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 11:44:00 PM »

ของคุณ Bk ไปได้ด้วยดีแล้วจ้า จากที่เล่ามาเป็นนิมิตที่ดี
แต่ที่มาโพสว่าหน้าตาพอโอเค นี่สาวๆอ่านแล้วคงอยากเห็นอยากรู้จักเพียบ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์