ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ตะกรุดแผ่นยันต์หนีบ อาจารย์สมราชฐ์  (อ่าน 40781 ครั้ง)
00oojeaboo00
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 10:46:58 AM »

คิดว่าจะเป็นคนเดียวซะอีก  ที่มีประสบการณ์ในการบูชาตะกรุด

ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการ  เคยพกตะกรุดไปเที่ยวเฮฮาสังสรรค์กะเพื่อนๆ

ตอนที่กำลังสนุกสนานกับการสังสรรค์  มีความรู้สึกว่า ตะกรุดที่ห้อยคออยู่น่ะ มันร้อนๆแล้วก็หนักๆไงไม่รู้

ปวดหัว เหมือนมีอะไรมาบีบ  จนทนไม่ไหว ต้องขอเพื่อนกลับบ้านก่อน

กลับมาคืนนั้น  มีผื่นขึ้นเต็มตัวเลยค่ะ เป็นผื่นแดงๆเต็มไปหมด  โดยเฉพาะรอบๆคอที่ห้อยตระกรุดอยู่

จะว่าเมาแล้วเลยรู้สึกปวดหัวก็ไม่ถูก  ดิฉันจัดว่าเป็นคนนึงที่คอแข็งมากๆ เพราะทำงานเกี่ยวกับการค้าขาย

ต้องพบปะสังสรรค์ทุกวันอยู่แล้ว  ที่แปลกคือ ทำไมถึงมีผื่นขึ้นเต็มตัวก็ไม่รุ้  เรื่องนี้อธิบายยากค่ะ....

สงสัยคงจะเปนเหมือนที่ admid บอกไว้  คือท่านอาจารย์ไม่อยากให้คนที่บูชาไป ทำผิดศีลธรรม

ตอนนี้ขอขมาแล้ว  ถ้าต้องมีการสังสรรค์อย่างที่หลีกเลี่ยงไม่ได้จิง  ด้วยหน้าที่การงาน

ดิฉันจะถอดตะกรุดเก็บไว้ที่บ้าน....

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
101
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 12:47:28 PM »

ถ้าหากรู้ตัวว่าวันไหนต้องมีการสังสรรค์มีเหล้าเป็นองค์ประกอบก็ไม่ต้องพกตระกรุดติดตัวไปซิครับถอดเก็บไว้ที่บ้านหรือเก็บไวให้ห่างจากวงเหล้าก็หมดเรื่อง เอแต่..ว่าหากเป้นประเภทพระเช่นพระขุนแผนมหาจินดาต้องมีข้อห้ามข้อปฏิบัติเหมือนตระกรุดๆไหมครับ  admin
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
วิกรานต์
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009, 02:05:35 PM »

ไม่ต้องถึง admin ตอบหรอกครับ เคยมากับตัวเองเลยครับ แรงอธิษฐานแป่วไปเลย กำลังเข้าด้ายเข้าเข็มเรื่องการงานผู้ใหญ่ ล้มคว่ำคะมำหัวโนไม่เป็นท่าเลย ต้องบริกรรมกับท่านอยู่นานกว่าจะกลับมาดีเหมือนเดิม อย่าทำเลยครับ เชื่อผมเถอะ
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 10:15:50 PM »

ใช่อย่างที่คุณวิกรานต์บอกนั่นแหละครับอย่าทำเลย พระขุนแผนมหาจินดามณีหรือวัตถุมงคลอื่นถ้าเป็นสาวขาวและครูแรง ก็มีข้อห้ามแบบนี้หมดแหละครับ ถ้าทำผิดครูหรือข้อห้ามจะมีผลให้เห็น

เว้นเสียแต่วัตถุมงคลนั้นครูไม่แรง ไม่มีครูบาอาจารย์หรือเทพเทวดารักษา หรือมีแต่พลังจิตของอาจารย์ที่ปลุกเสกอย่างเดียว ถ้าเป็นวัตถุมงคลประเภทไม่มีครู ครูไม่แรงหรือไม่มีเทพเทวดารักษา ของจะไม่ค่อยมีความศักดิ์สิทธิ์หรือมีปาฏิหาริย์ให้เห็นเท่าไหร่ เพราะอำนาจความศักดิ์สิทธิ์ ความขลังของวัตถุมงคลเครื่องรางของขลังนั้น นอกจากจะขึ้นอยู่กับแรงคนหรืออาจารย์ผู้ปลุกเสกแล้ว ต้องมีแรงครู แรงของวิชา หรืออำนาจของเทพเทวดาที่รักษาวัตถุมงคลนั้นอยู่ด้วย จึงจะเป็นวัตถุมงคลที่มีความศักดิ์สิทธิ์และขลังมากที่สุด
admin
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 10:22:08 PM »

ตะกรุดแผ่นยันต์หนีบของอาจารย์สมราชฐ์เป็นตำราวิชายันต์หนีบของล้านนาเฉพาะท้องถิ่นโบราณที่เก่าแก่ และสืบทอดกันมานาน ก่อนสร้างมาให้คนบูชา อาจารย์สมราชฐ์ได้ทำการทดลองสร้างและปลุกเสกดูก่อนแล้วเห็นว่ามีครูบาอาจารย์แรงและเป็นวิชาที่ดี จึงได้จัดสร้างและประกอบพิธีกรรมปลุกเสกในฤกษ์ยามที่แรง การทำพิธีกรรมปลุกเสกก็ได้เชิญครูบาอาจารย์และเทพเทวดาลงมาช่วยปลุกเสก จึงทำให้ของมีความศักดิ์สิทธิ์และมีปาฏิหาริย์มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2009, 10:23:44 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
windysakura
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 09:25:50 PM »

ถ้าใส่กระเป๋าสะพายใบเล็กติดตัวตลอดเวลาได้ไหมตอนนี้ใช้ใส่กระเป่าเสื้อ  ยิ้ม
windysakura
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 09:35:42 PM »

แฟนที่เลิกกันไปแต่ไม่ได้ทะเลาะกันเลิกเพราะอยู่ไกลเจอแค่เดือนละครั้งเค้ามีคนใหม่มาติดพันเลยหลงคนใหม่ไม่สนใจ พอเช่ายันต์หนีบจากที่ใช้มาสองอาทิตย์ไม่ได้ใช้ใบโพธิ์ใช้กระดาษเขียน จากที่ไม่ได้ติดต่อหลายเดือนอยู่ๆก็โทรมาหาตอนนี้เริ่มคุยกันบ่อยขึ้น แต่รู้สึกว่าเค้าหลงคนใหม่เช่นกันเลย อยากสอบถามว่าจะเช่าเครื่องรางอะไรเพิ่มดีอยากให้ช่วยแนะนำให้เค้ากลับมาเหมือนเดิมรักเราคนเดียว   ยิงฟันยิ้ม
admin
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 09:45:00 AM »

พกใส่กระเป๋าได้จ้าแต่ห้ามพกต่ำกว่าเอว  เอาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ไปเลยจ้า ใช้คู่กับยันต์หนีบจะดีมาก หลายคนใช้สูตรนี้แล้วได้ผลดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2009, 07:22:04 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
suphattra
Newbie
*

อย่าปล่อยให้คนคนนึงคิดถึงเธอ

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 08:09:51 AM »

คือที่หนูเช่ามาอ่ะค่ะ อิ่นคู่กับยันต์หนีบอ่ะค่ะ  เมื่อคืนไปกินเลี้ยงก็พกไปอ่ะค่ะ  แต่หนูไม่ได้กินเหล้านะคะ  แต่ที่โต๊ะเดียวกันมีคนกินอ่ะค่ะ  ไม่ทราบจะเป็นไรไหมคะ ต้องขอขมาหรือเปล่า  ตอนนี้บูชาทุกวัน ทั้งเช้าและเย็นอย่างละ 9 จบ ได้มา 1 อาตย์เต็มแล้วคะ (ตั้งแต่เขียนชื่อใส่กระดาษ ) ตอนนี้คิ้วขวาเริ่มกระตุกแล้วอ่ะค่ะ  สงสัยคงใกล้จะมาแล้วมั้งคะ (แอบดีใจนิดๆอ่ะค่ะ)
suphattra
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009, 08:02:47 PM »

หนูก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เช่าตระกรุดยันต์หนีบ และอิ่นคู่ของท่านอาจารย์สมราชฐ์ค่ะ ได้เกือบ 1 เดือน ตอนนี้แฟนกลับมาแล้วค่ะ เค้าโทรมาหาค่ะหลังจากที่เค้าไปอยู่กับผู้หญิงคนอื่น แต่ยังไม่ได้เจอกันนะ เค้าโทรมาหาอ่ะค่ะ ต้องทำไงดีอ่ะ ทำตัวไม่ถูก ศักดิ์สิทธ์จริงๆอ่ะ จะบูชาต่อไปเรื่อยๆค่ะ คนที่กำลังบูชาเหมือนหนูตอนนี้อย่าเพิ่งท้องนะคะ พยายามเข้าไว้ ของเค้าดีจริงๆค่ะ
suphattra
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 11:42:54 AM »

ดิฉันก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เช่าตระกรุดยันต์หนีบของท่านอาจารย์สมราชย์เพราะมีปัญหาเรืองคนรัก คุ่ครอง และได้เช่ามาพร้อมอิ่นคู่ค่ะ วันแรกที่ได้มาก็จุดธูปบอกครูบาอาจารย์ของตระกรุด และบอกสาเหตูปัยหาของเราและขอให้ท่านช่วยเรา ดิฉันเขียนชื่อฉันกับแฟนด้วยกระดาษค่ะ แล้วสอดวันอังคาร เสร็จแล้วก็นำมาพกติดตัวตลอด  ตลอดที่บูชาดิฉันจะท่องคาถา 9 จบ วันละ 2 เวลา คือเช้าและก่อนอน ทำแบบนี้เป็นประจำทุกวัน บูชาเกือบ 1 เดือน แฟนกลับมาขอคืนดี ทำตัวดีขึ้นจากหน้ามือเป็นหลังเท้าเลยก็ว่าได้ ทุกวันนี้ก็งบุชาอยู่
admin
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 11:46:45 AM »

[อีกหนึ่งประสบการณ์ของผู้ที่บูชาตะกรุดยันต์หนีบอาจารย์สมราชฐ์ไปแล้ว และนำมาเล่าผลทางอีเมล์]
จาก: ไอรินทร์ บุษxxxx <idpan_1010@hotmail.com>
เรื่อง: ขอบคุณมากค่ะ เค้ากลับมาหาหนูแล้ว
ถึง: siammongkol@yahoo.com
วันที่: วันอังคาร, 9 มีนาคม 2010 11:17 น.

ขอบคุณมาก ๆ ค๋ะ สำหรับตะกรุดนางเหลียว  และแผ่นยันต์หนีบมหาพิศวาส อ.สมราชฐ์ จ.เชียงใหม่
หนูได้รับของเมื่อวานค่ะ 8 มี.ค. 53  พอได้มาหนูก็ดีใจมากและรีบแกะซอง  ทำสมาธิและสวดคาถา
ตามที่แนบมาทันที  ตกเย็นหนูรู้สึกร้อนมาก ๆ ทั้งที่เปิดพัดลมแล้วก็อากาศก็ไม่ได้ร้อนเลย (ที่เชียงราย
อากาศตอนเย็น ๆ ไม่ร้อนนะคะ สบาย ๆ ) ซักพักโทรศัพท์ก็ดังขึ้น  ปรากฎว่าเป็นเค้าโทร.มาหาหนู
สองครั้งหนูไม่ได้รับเพราะกลัวมากไม่รู้จะพูดอะไร  แล้วก็กลัวเค้าโทร.มาบอกว่าเลิกคบกันเถอะ...
พอเค้าโทร.มาอีกรอบ  รอบที่3 หนูตัดสินใจรับโทรศัพท์  ปรากฎว่าเค้าขอโทษแล้วก็ขอคบกันต่อไปค่ะ
ขอบคุณมาก ๆ ต่อไปนี้หนูจะไม่เอาแต่ใจตัวเอง จะทำตัวดี ๆ ให้เค้าอยู่กับหนูตลอดไปค่ะ  ขอบคุณมาก
อีกครั้งนะคะ
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 03:42:08 PM »

ผลตอบรับดีเกินคาดจริงๆค่ะ สำหรับเครื่องรางของขลังทุกอย่างของท่านอาจารย์

มีน้องๆที่บูชาตระกรุด ฝากมาถามค่ะ

1.ถ้าใช้รูป แล้ว ก็เขียนชื่อลงไปด้วย

จะทำให้ได้ผลเร็วขึ้นมั๊ยคะ

2.ถ้าทำแล้วไม่ได้ผล จะทำยังไงต่อไปคะจะต้องจุดธูปบอกเทวดาหรือว่าต้องถอนมนต์เหมือนเครื่องรางอื่นๆด้วยรึป่าว
ตอนนี้น้องคนนึงหยุดบูชาไปได้พักนึงแล้ว    ตอนแรกน้องมันไม่ยอมบอกว่าทำไม เรื่องถึงแย่ลง  ตอนนี้ทราบแล้วค่ะ ....
น้องดิฉันเอาเครื่องรางสายอื่นมาบูชาด้วยเป็นผ้ายันต์ของสายขเมร
ตกใจเหมือนกันค่ะ งง มาก  เมื่ออาทิตย์ก่อนน้องคนนั้นกับแฟนเค้ายังมาซื้อเสื้อผ้าที่ร้านเจี๊ยบอยู่เลย 
ถัดจากวันนั้นมาแค่ 3 วัน  กลับมาบอกเราว่าเลิกกันอีกแล้ว  ถ้าเมื่อคืนเจี๊ยบไม่เห็นผ้ายันต์ผืนนั้นนะ  ก็ไม่มีทางรู้อ้ะค้ะ ว่าน้องมันทำผิดกฎเข้าแล้ว
ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ .... ดิฉันก็เลยบอกให้นอ้งไปขอขมาท่านอาจารย์และท่านเทวดาซะ

3.ถ้าเกิดว่าคนที่บูชาทำงานอยู่ในสถานที่อโคจร เพราะความจำเป็นในธุรกิจ มีเพื่อนดิฉันเค้าเปิดผับอยู่ค่ะ

แล้วแฟนเก่าของเพื่อนดิฉันที่เลิกลากันไป ก็ทำงานอยู่ร้านใกล้ๆกัน  คือจะเจอกันก็ตอนไปทำงานเท่านั้น

ถ้าเป็นความจำเป็นจริงๆอ้ะค่ะ  จะถือว่าเป็นการผิดกฎมั๊ยคะ  แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยที่จะเจอกันตามสถานที่อื่น

เพราะผู้ชายคนนั้นก็นักร้องตามผับ เพื่อนดิฉันก็เจ้าของร้าน  คนกลางคืนอ้ะค่ะ กลางวันก็นอนหลับอย่างเดียว ข้อนี้เพื่อนดิฉันอยากรู้คำตอบจริงๆนะคะ

รบกวนตอบให้เร็วที่สุดด้วย  สงสารเพื่อนจังเลยค่ะ ทำงานกลางคืนแต่ก็ถูกคนภายนอกมองเป็นคนไม่ดี ไม่มีใครรักจริง

4.อันนี้น้องชายฝากถาม....ถ้าแฟนอยู่ไกลกัน เดือนนึงเจอกันซักครั้ง  จะบูชาตะกรุดอะไรที่ทำให้รักกันมากกว่าเดิม เพราะว่าวันทั้งวันเค้าสองคนได้แค่คุยโทรศัพท์กัน ได้ยินแค่เสียง  ผู้หญิงคนนั้นก็ดีพร้อมทุกอย่างจริงๆ  ดอกฟ้ากับหมาวัดเลยค่ะ
น้องดิฉันทั้งรักทั้งหลง ตอนนี้น้องชายบูชา อิ้นคู่กับตะกรุดยันต์หนีบ  จึงอยากจะถามว่า ควรจะบูชาตะกรุดอะไรเพิ่มเติมดีคะ เพื่อให้ผู้หญิงคนนั้นสนใจน้องชายดิฉันมากขึ้นกว่านี้นิดนึง

*  รบกวนถาม admin ช่วยตอบคำถามทั้งหมดนี้ด้วยนะคะ *

ทุกวันนี้เพื่อนๆและน้องๆดิฉันจะแวะเวียนมาหาที่ร้านทุกวันเพื่อถามคำถามเหล่านี้

ดิฉันก็ตอบไม่ได้  เพราะบางเรื่องดิฉันไม่ทราบจริงๆ

ทุกๆคนศรัทธาท่านอาจารย์มากๆ  ทุกคนเจอแต่เรื่องดีๆค่ะ ตั้งแต่ที่ดิฉันแนะนำให้บูชาไป

ขอบคุณเครื่องรางดีๆของศูนย์นี้จริงๆค่ะ 

^___^

admin
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 07:24:30 PM »

ตอบหนูเจี๊ยบเป็นข้อๆนะ

1.ถ้าเป็นรูปได้ก็ยิ่งดี คือให้ใช้รูปเขารูปหนึ่ง รูปเรารูปหนึ่งถ้าเป็นไป (รูปขนาด 1 นิ้วที่ถ่ายติดบัตรขนาดพอที่จะเสียบลงไปในตะกรุดได้) ถ้าเป็นไปได้ให้เป็นรูปตอนที่ถ่ายตอนรักกันถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แล้วเขียนชื่อ-สกุล หลังรูป จากนั้นทำตามวิธีที่บอกในใบฝอยคือเอามาประกบกันแล้วทำจิตอย่างที่แนะนำไว้แล้วเสียบลงไป

2.ในกรณีที่ใช้ไม่ได้ผล โดยเหตุเพราะใช้หลายสาย ถ้าหากต้องการให้ของอาจารย์สมราชฐ์ช่วย ต้องหยุดบูชาเครื่องรางสายอื่นให้หมด แล้วนำไปให้คนอื่นหรือแยกไว้ไม่บูชา ทำการขอขมาตามที่เคยบอกไว้ สวดคาถาอธิษฐานขอให้ครูบาอาจารย์ของยันต์หนีบช่วย จนกว่าครูบาอาจารย์เขาเห็นว่าเราแน่วแน่และอยู่ในโอวาทแล้วนั่นแหละเขาถึงจะเริ่มช่วย หากนอกใจหลายใจอีกก็พังอีก

เรื่องใช้เครื่องรางเรียกคู่หลายสายนี่เห็นหลายรายแล้ว พังไม่เป็นท่า เพราะแต่ละสายขัดกันกลายเป็นไม่ช่วยไปเลย

3.ถ้าเป็นสถานที่ทำงานของเรา เป็นร้านของเรา หรือต้องมีเหตุต้องเข้าไปในสถานที่อโคจรก็ให้ เอาตะกรุดมาพนมมือไว้แล้วอธิษฐานบอกครูบาอาจารย์และเทพเทวดาที่รักษาอยู่ บอกว่าต้องทำงานหรือเข้าไปในสถานที่ๆอาจจะไม่เหมาะสม ขอให้ครูบาอาจารย์ได้โปรดเข้าใจและอย่าถือโทษ และบอกให้เทวดาที่รักษาหากมีสิ่งใดไม่เหมาะสมเช่นนั่งร่วมโต๊ะกับคนที่เขากำลังกินเหล้าอยู่ ก็ขอให้ท่านถอยออกก่อน หากเป็นไปได้ก็บอกให้ท่านถอยออกตั้งแต่ก่อนจะเข้าไปก็ได้

4.กรณีน้องชายของหนูเจี๊ยบ ตอนนี้ของขลังและครูบาอาจารย์เขาก็ช่วยอยู่ แต่ใจจะร้อนไม่ได้ต้องค่อยเป็นค่อยไป หากเป็นไปได้ให้น้องชายเขาชวนผู้หญิงคนนี้ไปทำบุญด้วยกัน หรืออาจจะให้น้องชายไปทำบุญอะไรสักอย่างเช่นถวายสังฆทานแล้วให้ฝ่ายผู้หญิงเขาอนุโมทนาก็ได้จะได้มีบุญต่อกัน เพราะการที่คนเราจะได้ใครมาเป็นคู่ครองนั้นต้องมีบุญร่วมกันมา เคยทำบุญร่วมชาติ ตักบาตรร่วมขันกันมา
ถ้าจะแนะนำเพิ่มก็ลองเป็นตะกรุดคู่รักดวงสมพงษ์ หรือ ตะกรุดเทวดาหลงห้องก็ได้
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 03:14:12 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เอาใจช่วยทุกคนที่บูชาตะกรุดนี้อยู่  ขอให้ทุกคนสมหวังทุกๆคนนะคะ

อย่าพึ่งท้อ  เราต้องศรัทธาแล้วหมั่นทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรด้วย

ได้ผลดีเกินคาดค่ะ ....เพราะตัวเจี๊ยบเองตักบาตรทุกวัน ถวายสังฆทานทุกวันพระ

จะทำต่อไปค่ะ  เพราะการที่ได้ทำบุญ.....ทำให้สบายใจและทำให้เรื่องทุกอย่างดีขึ้นจริงๆ

ตอนนี้ตัวเจี๊ยบเอง สมหวังทุกสิ่งตามที่อธิฐานแล้ว

^___^

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์