ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ตะกรุดแผ่นยันต์หนีบ อาจารย์สมราชฐ์  (อ่าน 40464 ครั้ง)
00oojeaboo00
Newbie
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 02:23:20 AM »

มาอีก 1 คำถามละค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

ถ้าบูชาเครื่องรางสายล้านนาอื่น   ที่ไม่ใช่อาจารย์สมราษ 

ในกรณีนี้คือ ตะกรุดคู่รักของครูบาน้อย จ.พะเยา

จะมีผลอะไรมั๊ยคะ  ถ้าบูชาเครื่องรางสายเดียวกันควบคู่กันไปด้วย ... แต่แค่คนละครูเท่านั้นเอง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #31 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 07:20:37 PM »

ของครูบาน้อยใช้ได้ไม่ขัดหรอก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
admin
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 07:23:45 AM »

มันจะเป็นช่วงน่ะ บางทีช่วงไหนถ้าเจ้ากรรมนายเวรรบกวน หรือเป็นช่วงที่เราต้องแย่ มันจะตกๆลงไป หรือบางคนหากเริ่มพยายามทำความดีมารหรือเจ้ากรรมนายเวรมันจะรบกวนเอา ให้หมั่นเบิกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆ แผ่เมตตาให้กับแฟน หมั่นสวดบูชาจะดีขึ้นเองแหละ
00oojeaboo00
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 03:11:18 PM »

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

เดี๋ยวดี.... เดี๋ยวร้าย

สองอาทิตย์แรกที่บูชาเรื่องราวทุกอย่างดีขึ้นมาก

พอถึงช่วงเทศกาลสงกรานต์ เค้าก็หายไปอีกแล้ว

เป็นแบบนี้ทุกปีเลย  ต้องพลัดพรากจากแฟนที่คบกันอยู่ในตอนนั้น... ไม่ก็เลิกกัน

และเช่นกัน...ปีนี้ก็ไม่พลาดค่ะ  ไม่ได้คุยกันมาเป็นเดือนแล้ว

พอจะมีวิธีแนะนำมั๊ยคะ  สำหรับการเบิกบุญกับเจ้ากรรมนายเวร

แบบที่ให้เค้าได้รับผลบุญไปเต็มๆน่ะค่ะ

มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้วค่ะ  ที่ต้องเลิกกะแฟนทุกคนในช่วงสงกรานต์

เป็นทุกปีจริงๆ

admin
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 08:36:52 PM »

ไปอ่านในหมวดธรรมมะนะเขียนไว้แล้วจ้า
together
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 11:48:30 AM »

ก่อนอื่นเลยต้องขอบอกว่า ผมได้บูชายันต์หนีบจากพี่ที่รู้จักกันเมื่อเดือนกุมภา เพราะว่าแฟนผมได้นอกใจไปหาคนใหม่ พอผมได้ยันต์มาผมได้ไปที่วัดเพื่อไปเอาใบโพธิ์ที่วัดและได้ชำระหนี้สงฆ์แล้ว ผมก็ทำตามขันตอนทุกอย่างที่บอกใจกระดาษที่แนบมา แต่ไม่ได้จุดธูปบอกกล่าวอาจารย์ของยันต์หนีบ หลังจากทำพิธีในวันอังคาร(เค้าบอกว่าวันอังคารเป็นวันแรง) และคืนนั้น เห็นผลทันที แฟนผมที่นอนด้วยกัน(คือหลังจากกลับมาอยู่ด้วยกันแล้ว)แฟนมีอาการเหมือนโดนอำ และร้องเป็นเสียงแปลกๆ ผมเลยสะกิดแฟน แล้วถามว่าเป็นอะไร แฟนบอกเหมือนโดนอำ ผมนึกทันทีว่าคนเป็นเพราะยันต์หนีบที่อาจารย์คนโดนจิตโดนใจแฟนผมแน่นอน (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกป่าวนะครับ) หลังจากนั้น ผมก็บูชาคาถาทุกวัน ผมและแฟนก็รักกันดีมาโดยตลอด จนมาถึงวันที่ 9 พ.ค. 53 แฟนผมได้ไปมีคนใหม่อีก แต่เค้าบอกว่าแค่เพื่อนกัน หลังจากที่ผมจับได้ว่า เค้าสองคน แอบคุยกัน ผมเลยประชดว่า ผมไม่หล่อ ไม่รวย เหมือนคนนั้นนี่(อารมณ์น้อยใจครับ) แล้วผมก็กลับบ้าน จากนั้นผมก็พยายามติดต่อกลับไปอีก แต่ก็ไม่มีการตอบกลับมา ผ่านไปเดือนกว่า ผมทรมานมาก กินไม่ได้ นอนไม่หลับ จนน้ำหนักลดไป 6-8 กิโล ผมเลยโทรไปปรึกษาพี่ที่ผมบูชายันต์หนีบมา พี่เค้าบอกว่าถ้าเราไม่เชื่อในของที่เรานับถือ ศรัทธาในของนั้น ของนั้นก็ไม่ให้อะไรกับเรา และเหมือนมีอะไรโดนใจให้ผมเปิดมาเจอบอร์ดนี้  ผลเลยจุดธูป ขอขมา ครูบาอาจารย์ ในวันที่ 18 มิ.ย 53 ตอนบ่าย แล้วผมก็นอนหลับไป และตอนเย็นวันนั้นเอง ผมก็ได้รับโทรศัพท์ของแฟนผมที่ผมพยายามติดต่อมาเดือนกว่าแต่ก็ไม่ได้รับการตอบรับ เค้าโทรมาขอยืมเงินผม เค้าบอกว่าต้องใช้ให้เพื่อนที่เค้ายืมมา ผมนึกในใจว่าคนเป็นเพราะยันต์หนีบของอาจารย์ สมราชฐ์ ที่โดนจิตโดนใจให้แฟนผมโทรหาผมแน่นอน แม้ว่าการโทรมาจะเป็นเรื่องที่เค้าต้องการเพียงยืมเงินเท่านั้น แต่ผมก็ดีใจที่เค้าโทรหา และได้คุยกัน หลังจากไม่ได้คุยกันนานกว่าเดือน ผมดีใจมาก และผมตั้งใจจะบูชา อิ่นคู่ อีก เพื่อเป็นการเสริมดวงให้ความรักของผมได้กลับมาอีกครั้ง  ทุกวันนี้ผมได้ส่งข้อความกับแฟนทุกวันครับ แฟนผมตอบมาบ้างไม่ตอบมาบ้างครับ แต่ก็ดีกว่าเมื่อก่อน จากที่ไม่ติดต่อกลับมาเลย ผมจะทำต่อไปครับ ผมเชื่อว่าสักวันแฟนคงเห็นความดีของผม และอาจารย์คงช่วยผมและแฟนให้ได้อยู่เป็นคู่กันไปตลอดครับ

ผมเคารพและนับถืออาจารย์ สมราชฐ์ มากครับ และจะบูชายันต์หนีบของท่านตอนไปครับ
ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

ขอคอมเม้นท์จาก admin ด้วยครับ
admin
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 01:25:42 PM »

ในกรณีของคุณ together บูชาอิ่นไปเพิ่มน่ะเหมาะสมดีมาก admin แนะนำเพิ่มนอกจากอิ่นแล้วให้บูชาตะกรุดคู่รักดวงสมพงษ์ไปเพิ่มนะใช้พร้อมกันจะดีมาก เพราะตะกรุดคู่รักดวงสมพงษ์จะเสริมทางด้านทำให้คู่รักรักใคร่ปรองดองกันทำให้รักกันกลมเกลียวมากขึ้น

และเวลาพูดคุยกับเขาก็ให้เอาของขลังติดตัวไว้ สวดคาถาบูชาเช้า-ก่อนนอน

แล้วก็ทำบุญแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร และครูบาอาจารย์เทพเทวดาที่รักษาของขลังอยู่เป็นประจำจะช่วยเสริมผลให้ดียิ่งขึ้นไป  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
kikkukik
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 09:02:32 PM »

คือว่าหนูแอบชอบเพื่อนหนูคนนึงค่ะ(จิงๆแล้วเค้าเป็นรุ่นพี่ที่ซิ่วมาอีกที)
เค้าเรียนทั้งคณะเดียวกับหนูและก้อsecเดียวกับหนู ทำให้หนูได้เจอหน้าเค้าทุกวัน

ประมาณ2-3วันแรกที่ได้ตะกรุด+อิ่นคู่ของอาจารย์สมราชฐ์มา ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย
ทำให้หนูแอบรู้สึกท้อแท้ คิดว่าตัวเองเล่นของไม่ขึ้น
แต่หนูก้อยังคงเชื่อในเครื่องรางและสวดมนต์ไหว้พระ+ท่องคาถาตามปกติทุกๆวัน

พอผ่านไปประมาณ1อาทิตย์ หนูก้อรู้สึกแปลกใจมากที่คนที่หนูชอบเค้ามักจะมองมาทางหนูบ่อยๆ(ไม่ได้คิดไปเองนะคะ) บางครั้งก้อเหมือนเค้าชอบมายืนใกล้ๆหนูยังไงบอกไม่ถูก หนูรู้สึกดีใจมากๆๆๆๆ

แล้ววันนี้เอง เค้าก้อเข้ามาแกล้ง+แซว(แบบหยอกๆ)หนูแล้วก้อคุยกับหนูมากกว่าปกติ ทั้งๆที่ปกติหนูกับเค้าก้อไม่ได้สนิทอะไรกันมาก
จะคุยกันก้อเฉพาะเรื่องเรียนหรือไม่ก้อเรื่องซ้อมลีด(หนูกับเค้าเปนลีดคณะด้วยกันค่ะ) หนูรู้สึกแปลกใจมาก คิดว่าต้องเป็นเพราะเครื่องรางแน่ๆเลยค่ะ
หนูอยากจะขอบคุณอาจารย์สมราชฐ์และครูบาอาจารย์ของทั้งตะกรุดและอิ่นมากๆเลยค่ะ
เดี๋ยวหนูจะไปทำบุญ ถวายสังฆทานด้วยนะคะ จะได้เป็นการเสริมบารมียิ่งๆขึ้นไปค่ะ ^ ^

ถ้ามีเรื่องอัพเดทอะไรอีก เดี๋ยวหนูจะมาเล่าให้ฟังทีหลังนะคะ ^ O ^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2010, 09:06:01 PM โดย kikkukik » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mpnadxa
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 05:52:37 PM »

ผมก็บูชา ตะกรุดแผ่นยันต์หนีบกับ อิ่นคู่ ของอาจารย์สมราชฐ์ ไป อาทิตย์แรก ยังไม่มีไรเกิดขึ้น
แต่พอ บูชาไปเรื่อย ๆรู้สึกว่า ผลเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆแล้วคับ ผู้ใหญ่ก็ ต้องจิตต้องใจเรามากขึ้น
ให้เงินมาเยอะๆเลย หลายคนด้วย ความรัก ก็กำลังดีขึ้นมากคับ ตอนนี้ก็ได้คุยกับแฟนบ่อยขึ้น
และเชื่อว่า เค้าต้องกลับมาหาเรา แน่นอนคับ ขอบคุณ อ.สมราษฐ์มากคับ เวลานอน ก็รู้สึกร้อนๆคับ
บางวัน น่ะคับ มีปวดหัวนิดหน่อย
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์