ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ของผู้ที่เคยบูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา  (อ่าน 70900 ครั้ง)
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 06:25:35 PM »

อิ่นคู่มหาพิศวาส(พญาอิ่นแก้ว) อาจารย์สมราชฐ์

สุดยอดเครื่องรางรักแห่งแผ่นดินล้านนาที่สืบทอดกันมาช้านาน คนล้านนาเชื่อว่าการที่ได้มีอิ่นไว้บูชาจะทำให้มีคนเมตตารักใคร่ มีไว้กับบ้านเรือน จะทำให้คนในบ้านหลังนั้นครอบครัวนั้นรักใคร่กันหากมีไว้บูชากับตัวเราก็จะทำให้มีเสน่ห์ อุดมสมบูรณ์ไปด้วยโชคลาภ ข้าวของเงินทองไหลมาเทมา ค้าขายดี ร่มเย็นเป็นสุข อิ่นจึงเป็นหนึ่งในเครื่องรางที่ได้รับความนิยมตั้งแต่ในอดีตจนมาถึงปัจจุบันอย่างไม่เสื่อมคลาย วิชาพญาอิ่นแก้วเป็นวิชาผูกจิตผูกใจให้คนรักใคร่กัน สร้างผัวสร้างเมีย มีลักษณะเป็นหุ่นรูปผู้หญิงผู้ชายกอดกันซึ่งเป็นตำราเฉพาะของล้านนาเท่านั้น ถึงแม้สายอื่นจะมีรูปลักษณ์เหมือนกัน ก็อาจจะเป็นวิชามหาเสน่ห์ทั่ว ๆ ไป หรือเป็นวิชาเฉพาะของสายนั้น ๆ ไป ไม่ใช่วิชาพญาอิ่นแก้วของล้านนาแต่อย่างใด วิชาพญาอิ่นแก้วของล้านนาจะมีคาถาปลุกเสกเป็นการเฉพาะมีการลงคาถาที่เป็นหัวใจของพญาอิ่นแก้วโดยตรงปลุกเสกแล้วจะมีพลังอำนาจเป็นเอกลักษณ์เฉพาะไม่เหมือนสายใด คุณสมบัติพญาอิ่นแก้ว (ตามที่ครูบาอาจารย์ท่านได้กล่าวไว้)
1.เมตตา เดินทางไป ณ ที่แห่งหนตำบลใดมีแต่คนรักใคร่เมตตา
2.เสน่ห์ แม้นว่าไม่หล่อไม่สวยแต่ก็จะมีพลังแห่งเสน่ห์แอบแฝงไว้ดึงดูดใจต่อเพศตรงข้ามให้อ่อนไหว
3.มหานิยม คนเห็นนิยมชมชอบ
4.มัดจิต ผูกจิตพิชิตใจให้เขารักใคร่คิดถึงแต่เราผู้เดียว
5.มัดใจ ไม่ให้เขามีใจให้ใครให้มีเพียงแต่เรา
6.คิดถึง แม้นไม่เห็นหน้าก็ขอได้ยินเสียงและเห็นตีนชายคา
7.นะจังงังตลึงงงงัน ดังต้องมนต์สะกดให้คิดนึกรัก
8.แม้นโกรธดังไฟก็เกลียดไม่ลง
9.เอ็นดู ผู้หลักผู้ใหญ่เอ็นดูชมชอบจะต้องจิตต้องใจ

อาจารย์สมราชฐ์ได้จัดสร้างอิ่นขึ้นตามตำรับล้านนาอย่างสุดเข้มขลัง โดยนำมวลสารและผงว่านที่มีคุณวิเศษต่างๆที่มีฤทธิ์ทางด้านมหาเสน่ห์โดยตรงหลายอย่างอาทิเช่น ว่านขุนแผน,ว่านสาวหลง,ว่านเสน่ห์จันทร์,ว่านนางล้อม,ว่านเสน่หา,ว่านมหาเสน่ห์,เครือเขาหลง ,ว่านไก่ฟ้าพญาลอ,ว่านสาลิกาลิ้นทอง ..ฯลฯ, และหัวเชื้อมันเสน่ห์ของอาจารย์สมราชฐ์ นำมวลสารทั้งหมดมากดพิมพ์เป็นรูปพญาอิ่นแก้ว คือรูปผู้หญิงผู้ชายกำลังกอดรัดมัดสวาทกันอย่างรักใคร่เสน่หา ซึ่งมีพิมพ์ทรงเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตามแบบฉบับของอิ่นตามตำรับของล้านนาซึ่งดูแล้วมีเสน่ห์ล้ำลึก พิธีกรรมปลุกเสกในวันที่ ๓ เดือน ๓ ซึ่งตรงกับวันอังคาร ซึ่งถือเป็นมหาฤกษ์มงคล อาจารย์สมราชฐ์ได้ทำการปลุกเสกบรรจุมนต์คาถาวิชาพญาอิ่นแก้วตามตำรับล้านนาลงในอิ่นทุกคู่ และมนต์คาถาวิชามหาเสน่ห์อื่นๆลงไปอย่างครบเครื่อง โดยอิ่นทุกคู่ผูกด้วยด้ายอาคมสีแดงที่มีอิทธิฤทธิ์ทางด้านผูกจิตผูกใจให้ชายหญิงมีความรักใคร่กัน อิ่นคู่มหาพิศวาสนี้มีพลังสูงส่งทางด้านผูกจิตผูกใจเพศตรงข้ามให้พิศวาสหลงใหล รักใคร่เสน่หา เป็นมหาเสน่ห์ เมตตามหานิยม เป็นหนึ่งในเครื่องรางทางด้านความรักที่ต้องมีไว้บูชาเป็นอย่างยิ่ง

---------------------------------------------------------------------
อิ่นคู่มหาพิศวาส(พญาอิ่นแก้ว) ของอาจารย์สมราชฐ์นี้เป็นหนึ่งในครื่องรางของขลังทางด้านมหาเสน่ห์ ที่แนะนำให้บูชาติดตัวไว้ทั้งชายหญิงเพราะเป็นเครื่องรางมหาเสน่ห์ที่อาจารย์สมราชฐ์ได้ตั้งใจสร้างขึ้นโดยปลุกเสกบรรจุวิชาทางด้านมหาเสน่ห์ให้อย่างเต็มที่ มีปัญหาเรื่องความรักคู่ครองรักร้างจืดจาง แฟนทิ้ง เอาใจออกห่าง บูชาแล้วดี อีกทั้งยังดีทางด้านโชคลาภ ค้าขาย เจริญรุ่งเรืองอีกด้วย ขอให้ผู้ที่บูชาอิ่นคู่มหาพิศวาสไปแล้วช่วยกันมาเล่าประสบการณ์ดีๆในกระทู้นี้ด้วยเพื่อเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังตัดสินใจจะบูชา เพื่อให้ได้ของดีไปบูชา

สนใจบูชาและดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตาม Link นี้ได้เลย :
http://www.siammongkol.com/productinfo.php?code=01800

---------------------------------------------------------------------
วิธีการบูชาและข้อปฏิบัติเกี่ยวกับการบูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา ดูรายละเอียดได้ตาม Link นี้ได้เลย :
http://www.siammongkol.com/smf/index.php?topic=738.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธันวาคม 2009, 05:53:28 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poupe_sweety
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 09:53:37 PM »

สวัสดีค่ะ

นู๋ได้บูชาอิ่นคู่มหาพิศวาสนี้มา โดยได้สิ่งมงคลนี้วันนี้เองคร่า คือ วันที่ 25 มิ.ย. 52

ได้สิ่งมงคลนี้ปุ๊บ!!! ก็ถ่องคาถาบูชาปั๊บเลย แล้วตั้งจิตอธิษฐานให้แฟนที่โกรธกัน โดยที่เค้าไม่ยอมคืนดีด้วยเลย

ทั้งไม่ยอมคุยด้วย ไม่ยอมรับโทสับเลย แต่พอโทไปวันนี้ เค้ารับโทสับ แต่ก็ยังพูดไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เค้าคงโกรธอยู่อ่าค่ะ

แต่ยอมคืนดีแล้ว โดยการมารับกลับบ้านเหมือนเดิม เพราะตอนเข้าพรรษานู๋จากลับบ้านที่ต่างจังหวัด เค้าก็จะมารับนู๋ค่า

ศักดิ์สิทธิ์มากๆเลยคร่า เห็นผลทันตาจิงๆ

ขอขอบคุณพี่ๆทางร้านที่ให้คำแนะนำที่ดีคร่า

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
00oojeaboo00
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 03:30:56 PM »

บูชา 2 อย่างค่ะ  

เป็นพญาอิ่นแก้ว กับ ตระกรุดแผ่นยันต์หนีบ ของท่านอาจารย์สมราชฐ์

ครั้งแรกที่ได้พญาอิ่นแก้วมา  ได้ท่องคาถา แล้วอธิฐานต่อท่านอาจารย์ไว้ว่า....

ขอให้แฟนที่กำลังห่างเหินกันอยู่ตอนนี้....  กลับมาหาเราด้วย

ท่องคาถาเสร็จ  กำลังจะนำพญาอิ่นแก้วไปวางไว้บนพาน

เสียงโทรสับดังเลยค่ะ  ปรากฎว่าเป็นแฟนนั่นแหละที่โทรมา

ตอนนั้นคือตกใจ แล้วก็เลื่อมใสท่านอาจารย์มากๆ  

ท่านศักดิ์สิทธิจิงๆ  ได้ผลแบบทันตาเห็น

จากนั้นเค้าก็ทำตัวดีๆกะเรามาเรื่อย

จนถึงตอนนี้  เค้าเปลี่ยนไปอย่างกะคนละคน  เชื่อฟังเรามากขึ้น

เลิกเจ้าชู้ไปได้บ้าง

จะบูชาต่อไปเรื่อยๆ  เพราะตั้งแต่บูชา  มีไรดีๆเข้ามาในชีวิตเยอะแยะเลยค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------

เป็นลูกค้าคนหนึ่ง ที่ได้บูชา อิ่นคู่มหาเสนห์ของท่านอาจารย์

ก่อนหน้านี้  เคยมีปัญหากับแฟนค่ะ  แฟนเจ้าชู้

แล้วก็ไปติดผู้หญิงคนใหม่  บ้านช่องไม่กลับ ใครห้ามอะไร พูดอะไรก็ไม่ฟัง

(มาทราบทีหลังว่า  ผู้หญิงคนนั้น  ได้เอาน้ำมันว่านบางอย่าง มาป้ายตัวแฟน  อันนี้ผู้หญิงคนนั้นเปนคนพูดเองเลยค่ะ

พูดกะช่างเสริมสวย ที่เพื่อนดิฉันชอบไปประจำ แล้วบังเอิญว่าช่างคนนั้น เค้ารู้จักดิฉันด้วย เลยบอกต่อมา )

ตอนนัี้นสิ้นหวังมาก คิดว่าคงจะเสียเค้าไปแล้ว  เพราะตัวเรา ก็ไม่รู้เรื่องคาถาอาคม  เครื่องรางของขลังซักเท่าไร

ปกติดิฉันเปนคนหัวสมัยใหม่  ไม่ค่อยเชื่อ เรื่องพวกนี้  แต่ก็ไม่เคยลบหลู่

จนวันนึง เพื่อนสนิทของดิฉัน ได้แนะนำว่า ให้ลองบูชาพญาอิ่นแก้ว

ตอนแรกดิฉันไม่เชื่อ ยังว่าเพื่อนว่า ไร้สาระ อีก   เวลาผ่านไปนานๆขึ้น  เค้าก็ทำตัวแย่ลง

แย่ลงมากๆอ้ะค่ะ  เหมือนสติไม่อยู่กะเนื้อกะตัว  ดิฉันหมดทางเลือกแล้ว

เลยลองเค้าเวป ศูนย์พระเครื่องที่นี่ดู  และได้ลองสั่ง พญาอิ่นแก้วมาบูชา

ได้รับพญาอิ่นแก้วมา ดิฉันก็ได้ท่องคาถาตามใบฝอย  อธิฐานตั้งจิตให้แน่วแน่ 

ปรากฎว่าเมื่อท่องคาถาเสร็จ กำลังจะนำพญาอื่นแก้ว ไปไว้บนพาน

เค้าก็โทรมาเลยค่ะ โทรมาเดี๋ยวนั้นเลย หลังจากที่เค้าหายไปนานหลายวัน ตอนนั้นขนลุกไปหมด

เลื่อมใส ศรัทธาท่านอาจารย์มาก  ได้ผลทันตาเห็นจิงๆ

จนถึงวันนี้  เค้ากลับมาทั้งตัวทั้งใจแล้วค่ะ

กะล่อนนิดๆหน่อย  เพราะเค้าน่าตาดี  จัดว่าหล่อเลย

แต่เค้าก็กลับมาบ้านทุกครั้ง  เชื่อฟังมากขึ้น

ก็จะบูชาต่อไป

ตอนนี้ เลื่อมใส ท่านอาจารย์  แล้วล้่ะค่ะ

ขอรับรองล้านเปอร์เซน  ว่าดิฉันไม่โกหกแน่นอน  แอดมิน ก็ไม่ได้เปนคนพิมขึ้นมาด้วย

ดิฉันบรรยายจากความจริง ที่ได้เจอกับตัวเองทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2009, 06:41:18 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tt..kk
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 10:42:00 AM »

คือว่าได้บูชาตะกรุดนางเหลียวและอิ่นคู่มหาพิศวาสของ อ.สมราชฐ์ และได้บูชาทุกวันติดตัวทุกวันตอนไปทำงาน ชีวิตทำงานราบรื่นดีขึ้นค่ะ ได้เลื่อนขั้นด้วย อิอิ มีความสุขค่ะเงินเดือนเพิ่ม และรู้สึกว่าตัวเองมีเสน่ห์เพิ่มขึ้นด้วยมีแต่คนอยากจะคุยด้วย  ดีมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2009, 06:39:57 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Kaiserin
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 09:35:43 PM »

มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังคะ เรื่องความรักยังแป๊กอยู่นะคะ แต่ไปดูหมอดูมา พี่เค้าแม่นจิงๆนะคะเลยค่อยข้างนับถือ เค้าบอกว่าให้รอไปก่อน วางไปก่อนเรื่องความรัก
แต่ตั้งแต่บูชาอิ่นคู่มาเรื่องเงินเรื่องทองสบายขึ้นมากเลยคะ เรื่องติดต่อเจรจาก็มีคนคอยช่วยคอยเมตตา แบบว่าปกติเราขอเงินแม่ทีไรแม่ต้องว่าร่ายยาวไม่จบ แต่หลังจากบูชาอิ่นคู่เราก็เปรยๆขอตังแม่แบบเกรงใจนะคะ แม่ก็บอกโอเคเด๋วโอนให้ โอนแบบไม่ว่าอะไรไม่มีเงื่อนไขอะไรเลยคะ งงเลย ไปทำพาสปอร์ตมา ก็เจอคนขับรถแดง(เราอยู่เชียงใหม่) เค้าก็ชวนคุยแถมลดราคาค่ารถให้อีกต่างหาก ไปส่งแล้วคอยรับกลับมาอีกแนะ ตอนทำพาสปอร์ตเจ้าหน้าทีก็ชวนคุยตลอด เรื่องเพศตรงข้ามนี่เห้นชัดนะคะอยู่ๆมีคนจากเยอรมันโทรมาหาคะแบบเปงพี่ชายคนนึงที่ไม่เคยคุยกันเค้าไปเสาะหาเบอร์เรามาได้ไงก็ไม่รุคะงอีกรอบ ส่วนวันนี้เพื่อนเราเอาตังมาให้แบบงงๆคะแต่เค้าเอามาฝากซื้อของก็เหลือเศษเล็กๆน้อยๆเค้าก็บอกไม่ต้องทอน ทิปซะงั้น ตอนนี้กำลังจะเริ่มงานเกี่ยวกับค้าขายถ้าไปได้ดีตั้งใจจะบูชากุมารของอ.สมราชฐ์นะคะ  ตอนนี้เชื่อแล้วคะ ที่ความรักยังแป๊กเพราะเป็นเรื่องของกรรมมั้งคะ ตอนนี้ก็หมั่นทำบุญตักบาตรหวังว่าจะช่วยได้นะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
suphattra
Newbie
*

อย่าปล่อยให้คนคนนึงคิดถึงเธอ

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 11:37:10 AM »

ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่เช่าอิ่นคู่ของท่านอาจารย์สมราชย์ เพราะดิฉันมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องคนรักค่ะ ดิฉันเค้ามาโพสต์หลายครั้งเกี่ยกับปัญหาของดิฉัน คือ แฟนของดิฉันที่คบกันมา 5 ปี แอบหนีไปอยุ่กินกับผู้หยิงหากิน และถุกผู้หญิงคนนั้นทำของใส่ต่างๆนาๆหลายต่อหลายครั้ง ที่ดิฉันทำการแก้ของให้แฟน มันเป็นอย่างนี้มาเกือบ 2 ปี ดิฉันเป็นทุกข์และทรมารเป็นอย่างมาก พอดิฉันจะขอเลิกเค้าก็ไม่ยอมเลิก พอดิฉันตัดใจจากเค้าได้ เค้าก็กลับมาทำดีกับฉัน และก็เป้นอย่างนี้เหมือนเคย ตลอดเกือบ 2 ปี ครั้งหลังสุดดิฉันไม่แก้ และพยายามเดินหนีปัญหา แต่ในใจของฉันก็คงเหมือนผู้หญิงคนอื่นๆก็คือ รักและอาวรณ์เค้า ถึงทุกวันจะดีขึ้นเรื่อยๆ ก็ไม่สามารถที่จะลืมเค้าได้ ดิฉันได้เปิดมาเจอเวปนี้โดยบังเอิญ (เหมือนเป็นบุญวาสนา) และได้ศึกษาเกี่ยวกับวัตถุมงคลและประสบการณ์พร้อมปัญหาของสมาชิกหลายท่านก็เลยตัดสินใจเล่าปัญหาให้ admin ฟัง เค้าแนะนำให้ดิฉันเช่าตระกรุดยันต์หนีบ และอิ่นคู่ของท่านอาจารย์สราชย์ ดิฉันก็เลยตัดสินใจบูชา และปฏิบัติตามคำแนะนำทุกอย่าง คือ พอได้มาก็จุดธูปบอกครูบาอาจารย์ของวัตถุมงคล และขอให้ท่านช่วยแก้ปัญหาให้ หลังจากนั้นก็ท่องคาถา 9 จบวันละ 2 เวลา คือ เช้าและก่อนนอน มาช่วงแรกผู้คนรอบข้างดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เช่าประมาณเกือบ1 เดือนแฟนกลับมาอย่างน่าอัศจรรย์ ซึ่งครั้งล่าสุดเค้าหายไปเกือบ 2 เดือน เค้าก็กลับมาทำดีกับเรา เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังเท้าเลยก้ว่าได้ เค้าแคร์เรามากขึ้น ซึ่งเหตุการณ์แบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้นกลับดิฉันนานมากตั้งแต่มีปัญหา ทุกครั้งทีมีการทำบุญดิฉันก้จะทำให้กับครูบาอาจารย์ของวัตถุมงคลที่เช่ามาด้วยค่ะ  ตอนนี้ก็ยังสังเกตพฤติกรรมของแฟนอยู่ค่ะ แต่ก็ไม่ได้แสดงออกอะไรมากมาย จึงขอเป้นกำลังใจให้กับทุกคนทียังไม่สมหวังนะคะ( ลืมบอกค่ะ ดิฉันกับแฟนเรายังไม่ได้แต่งงานกันค่ะ)
supha
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009, 10:39:39 PM »

เห็นผลทันทีเลยค่ะ เพิ่งได้อิ่นมาบูชา ได้มาตอนบ่าย ๆ พอรุ่งขึ้นตอนบ่าย ๆ ของอีกวัน แฟนโทรมาหาเลยค่ะ จากที่เลิกกันไปแล้ว และคิดว่าจะไม่ได้คุยกันอีกแล้ว  น่าทึ่งที่สุดเลยค่ะ

ดิฉันเป็นคนนึงที่บูชาอิ่นคู่ไป ดิฉันมีปัญหากับแฟน ทะเลาะกันจนถึงขั้นเลิกลา พอได้อิ่นคู่มาบูชาแฟนดิฉันโทรกลับมาหา ถึงแม้จะไม่ทุกวันเหมือนตอนคบกัน แต่ก็เริ่มดีขึ้นเรื่อย ๆ ดิฉันจะบูชาต่อไปค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธันวาคม 2009, 12:19:59 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bankbear
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 09:13:33 PM »

สวัสดีค่ะ ดิฉันเช่าตะกรุดแผ่นยันต์หนีบกับอิ่นคู่มาบูชาตั้งแต่ 18 พ.ย.2552 เนื่องจากมีปัญหากับแฟน ขอให้อยู่ห่างกันซักพัก ตั้งแต่ 26 ต.ค. ซึ่งได้ตัดสินใจเช่าวัตถุมงคลมาบูชาก็หวังที่จะให้ความรักกลับมาเหมือนเดิม เพราะสาเหตุมันเล็กน้อยมาก แต่แฟนน่าจะเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง พอเราทำให้โกรธก็ยากที่จะเหมือนเดิมได้

ตอนนี้บูชาเช้า-เย็นมาก็เกือบสองเดือน ประมาณต้นมกราคม 2553 แฟนติดต่อมาหา ชวนไปดูหนัง และก็ไปอยู่กับเขามา2วัน เราก็นึกว่าเขาน่าจะกลับมาเหมือนเดิม แต่ก็ยังไม่ใช่ซะทีเดียวค่ะ เพราะเขามีอาการนิ่ง เงียบ ไม่ค่อยพูดจา แต่จะแสดงอาการออกมาเหมือนตอนที่รักกันบ้าง พอเราถามว่ารักเรามั้ย เขายังตอบว่า ไม่รู้ นี่คือสิ่งที่ทำให้ดิฉันคิดว่าใจเขายังมาหาดิฉันไม่เต็มร้อยค่ะ อยากให้เขากลับมาทั้งใจ ไม่ทราบว่าจะต้องบูชาวัตถุมงคลใดเพิ่มเติมหรือเปล่า เพื่อเรียกให้ใจเขากลับมา เขาค่อนข้างเก็บตัวมาก ชอบอยู่คนเดียวกับโลกคอมพิวเตอร์ค่ะ แนะนำด้วยค่ะ
noohnu
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 07:53:27 AM »

อ่า...มาช่วยพี่ Admin ตอบครับ
เรื่องพวกนี้ อ่ะครับ ส่วนนึงซึ่งเป็นส่วนใหญ่...ก็ต้องอยู่ตัวของเราเองด้วยน๊ะครับ
สมมุติว่า ผมเช่าอิ่นมา แล้วตอนนี้ น้องเป้ย ปานวาดโสด...ผมบูชาเป็นบ้าเป็นหลัง
จะมีโอกาสได้ เป้ยมาเป็นแฟนไหมอ่ะ...ซึ่งมันมองไม่เห็นโอกาสเลย นอกจากจะเดินไปชนไหล่เขา
ผมไม่ได้พูดกวนๆ น๊ะครับ แต่อยากจะบอกเพียงว่า ถ้าใจเราเปิดรับด้วยจิตอันบริสุทธิ์แล้วหล่ะก็
ไม่นานหรอกครับ คนข้างกายเขาก็จะเห็นสิ่งที่เราทำ ซึ่งหากว่าเราหมายมุ่งด้วยจิตที่กิเลสคติ
อยากได้อยากมีอยากครองอยากบังคับ มันก็คงได้มาไม่นาน ที่เหลือให้พี่ Admin มาตอบเพิ่มเติมน๊ะครับ
.
.
.
ความรักเป็นเรื่องที่สวยงาม เอาใจช่วยน๊ะครับ  ยิ้มเท่ห์
admin
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 11:22:49 AM »

สวัสดีค่ะ ดิฉันเช่าตะกรุดแผ่นยันต์หนีบกับอิ่นคู่มาบูชาตั้งแต่ 18 พ.ย.2552 เนื่องจากมีปัญหากับแฟน ขอให้อยู่ห่างกันซักพัก ตั้งแต่ 26 ต.ค. ซึ่งได้ตัดสินใจเช่าวัตถุมงคลมาบูชาก็หวังที่จะให้ความรักกลับมาเหมือนเดิม เพราะสาเหตุมันเล็กน้อยมาก แต่แฟนน่าจะเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูง พอเราทำให้โกรธก็ยากที่จะเหมือนเดิมได้

ตอนนี้บูชาเช้า-เย็นมาก็เกือบสองเดือน ประมาณต้นมกราคม 2553 แฟนติดต่อมาหา ชวนไปดูหนัง และก็ไปอยู่กับเขามา2วัน เราก็นึกว่าเขาน่าจะกลับมาเหมือนเดิม แต่ก็ยังไม่ใช่ซะทีเดียวค่ะ เพราะเขามีอาการนิ่ง เงียบ ไม่ค่อยพูดจา แต่จะแสดงอาการออกมาเหมือนตอนที่รักกันบ้าง พอเราถามว่ารักเรามั้ย เขายังตอบว่า ไม่รู้ นี่คือสิ่งที่ทำให้ดิฉันคิดว่าใจเขายังมาหาดิฉันไม่เต็มร้อยค่ะ อยากให้เขากลับมาทั้งใจ ไม่ทราบว่าจะต้องบูชาวัตถุมงคลใดเพิ่มเติมหรือเปล่า เพื่อเรียกให้ใจเขากลับมา เขาค่อนข้างเก็บตัวมาก ชอบอยู่คนเดียวกับโลกคอมพิวเตอร์ค่ะ แนะนำด้วยค่ะ

ถือว่าได้ผลแล้วล่ะบูชาด้วยความเชื่อมั่นศรัทธาต่อไป ผลของแต่ละคนไม่เท่ากันหรอก จะให้เป็นดั่งใจเราต้องการทุกอย่างคงไม่ได้หรอก กรณีของคุณ bankbear คุณก็รู้ปัญหาอยู่ว่าเขาคลุกอยู่กับอินเตอร์เน็ตก็พยายามชวนเขาไปเที่ยวบ่อยๆ พยายามดึงเขาออกมาให้ได้ เพราะคนที่จมอยู่กับอินเตอร์เน็ตไม่ค่อยสนใจอะไรหรอก เอาช้างมาดึงยังไม่ค่อยอยากจะไปไหนเลยแล้วก็ไม่สนใจคนอื่นด้วยเพราะมีโลกส่วนตัว

พยายามคุยกับเขาไปหาเขาบ่อยๆ พาเขาไปทำอย่างอื่นบ้าง ถ้าอยากจะเสริมก็เสริมด้วยตะกรุดคู่รักดวงสมพงษ์หรือตะกรุดเทวดาหลงห้องก็ได้จ้า
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม 2010, 10:50:44 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Daisy
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 04:07:25 PM »

นุ๋ขอสอบถามเพิ่มได้มั๊ยคะ
นู๋บูชาอิ่นและตะกรุดยันต์หนีบ ของ อ.สมราชฐ์

เมื่อก่อน
นุ๋จะส่งข้อความหาเค้าทุกวันค่ะ
ถ้าไม่โทรหาก็จะส่งข้อความทุกวันค่ะ

แต่มีพักหลังนู๋รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ เลยลองห้ามใจไม่โทร ไม่ส่งข้อความค่ะ

และก็บังเอิญได้เจอกับเว็ปสยามมงคล บูชาทั้งอิ่นและตะกรุดฯ

นู๋ควรจะโทรไปหาเค้า ส่งข้อความหาเค้า ทำอย่างที่เคยทำเหมือนเดิมมั๊ยคะ?

เพราะทุกวันนี้นู๋ก็บูชาและสวด ทุกวันค่ะ 2 เวลา ตื่นมาและก่อนนอน ครั้งละ 9 จบ

(นู๋ดูจริงจังมากเลยใช่มั๊ยคะ ฮะๆๆ เขิล)

ก็ค่ะ รบกวนแอดมินด้วยนะคะ สมาชิกคนอื่นๆก็ช่วยแนะนำได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
admin
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 04:29:19 PM »

ถ้าเป็นไปได้ให้โทรคุยกับเขา หรือเจอหน้ากันบ่อยๆ จะเสริมให้ได้ผลให้ดีขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2010, 10:08:44 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tt..kk
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 11:28:35 AM »

เราก็เป็นคนนึ่งที่ได้บูชาอิ่นและตะกรุดยันต์หนีบไป ก็มีประสบการณ์ดีๆ หลายๆอย่างอะคะ ก็อยากจะแนะนำให้คุณ Daisy นะค่ะ ที่กำลังสับสน ก็โทรไปหาเค้าหรือว่าส่งข้อความหาเค้าตามปกติเหมือนอย่างที่เคยทำนะค่ะ แต่ผลตอบรับอาจจะดีกว่าเมื่อก่อนก็ลองทำดู เราคิดนะถ้าเราคิดดีกับเขาให้โดยที่ไม่หวังสิ่งตอบแทนจากเค้า แล้วสิ่งนั้นเราก็จะได้รับจากเขาเหมือนกัน อิ่นกับตะกรุดจะช่วยดลจิตดลใจเค้าแน่นอนเพราะเราไม่ได้คิดร้ายอะไรกับเค้ามีแต่จะให้สิ่งที่ดีกับเค้า ลองพยายามนะคะเป็งกำลังใจหัย    ยิ้มเท่ห์
Daisy
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 07:36:59 PM »

ยิ้มกว้างๆขอบคุณ คุณtt..kkค่ะ สู้ๆค่ะ...
bankbear
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 08:34:39 PM »

นุ๋ขอสอบถามเพิ่มได้มั๊ยคะ
นู๋บูชาอิ่นและตะกรุดยันต์หนีบ ของ อ.สมราชฐ์

เมื่อก่อน
นุ๋จะส่งข้อความหาเค้าทุกวันค่ะ
ถ้าไม่โทรหาก็จะส่งข้อความทุกวันค่ะ

แต่มีพักหลังนู๋รู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ เลยลองห้ามใจไม่โทร ไม่ส่งข้อความค่ะ

และก็บังเอิญได้เจอกับเว็ปสยามมงคล บูชาทั้งอิ่นและตะกรุดฯ

นู๋ควรจะโทรไปหาเค้า ส่งข้อความหาเค้า ทำอย่างที่เคยทำเหมือนเดิมมั๊ยคะ?

เพราะทุกวันนี้นู๋ก็บูชาและสวด ทุกวันค่ะ 2 เวลา ตื่นมาและก่อนนอน ครั้งละ 9 จบ

(นู๋ดูจริงจังมากเลยใช่มั๊ยคะ ฮะๆๆ เขิล)

ก็ค่ะ รบกวนแอดมินด้วยนะคะ สมาชิกคนอื่นๆก็ช่วยแนะนำได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
ถ้าเป็นไปได้ให้โทรคุยกับเขา หรือเจอหน้ากันบ่อยๆ จะเสริมให้ได้ผลให้ดีขึ้น

อ่านของคุณ Daisy แล้วตรงกับดิฉันมากๆค่ะ เหมือนกันเลยคือ เราพยายามส่งแมสเสจทางมือถือ ซึ่งส่งไปแต่ละครั้ง เขาจะตอบกลับบ้าง ไม่ตอบกลับบ้าง ก็พยายามไม่คิดอะไร ถือว่าเราติดต่อเขาอย่างที่ใจอยากทำ คิดถึง อะไรก็ว่ากันไป
แต่เวลาโทรไปหาเขาก็คุยกับเราดี แต่บางครั้ง ชวนเขาออกไปเที่ยวหรือไปไหนๆ เขาก็มีปฏิเสธบ้าง เนื่องจากไม่ชอบที่ที่คนเยอะ
มันก็มีเหมือนกันที่รู้สึก ท้อ...ทุกวันนี้ก็ห้ามใจไม่โทรหา ไม่ส่งแมสเสจหา เพราะทำงานอยู่ที่เดียวกันด้วยค่ะ ก็เลยคิดว่าเห็นหน้ากันอยู่แล้ว แต่ไม่ได้หมายความว่าจะพูดคุยกันนะ บางครั้งก็ได้แต่มองกันบ้าง ไม่คุยกันเลยก็มี ด้วยความที่เขาคิดอะไรอยู่เราก็ไม่รู้ ส่วนเราก็ยังรักเขาอยู่แล้วแน่นอน เคยบอกเขาหลายๆครั้ง นี่แหละคือสิ่งที่บางครั้งก็พยายามพูดคุยกับเขา เพราะเขาชอบเล่นอินเตอร์เน็ต ประเภทโลกส่วนตัวสูง

แต่ดิฉันก็ตั้งมั่นบูชาตะกรุดกับอิ่นคู่ต่อไปเหมือนเดิมค่ะ
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์