ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ของผู้ที่เคยบูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา  (อ่าน 117991 ครั้ง)
niceclub
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 07:54:40 AM »

ตอนนี้นู๋กำลังรอรับอิ่นคู่ ที่เช่าค่ะ  ถ้าเราได้อิ่นมาแล้ว ต้องจุดธูป 9 ดอก ตรงหน้าหิ้งพระ หรือ ตรงหน้าอิ่นค่ะ

เพื่อจะบอกเจ้าที่เจ้าทาง ว่านำอิ่นเข้ามา ต้องบอกใช่มั้ยค่ะ?(ทำยังไง)

แล้วเวลาท่องคาถา ต้องเอามากำไว้ในมือท่องไปด้วยรึป่าวค่ะ

ผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ (เพราะนู๋ไม่รู้จริงๆค่ะ)

(นำอิ่นเข้ามา ไม่เกี่ยวกับกุมารทองเรือนแก้ว ใช่มั้ยค่ะ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 12:32:52 PM »

-เอาอิ่นมาถือไว้แล้วจุด 9 ดอก หน้าหิ้งพระก็ได้
-อิ่นคู่ไม่ใช่กุมารทองนะไม่ต้องจุดบอกเจ้าที่ จุดธูปบอกเจ้าที่ในกรณีของกุมารคือบอกเจ้าถิ่นเขาให้รับรู้รับทราบ
-ตอนท่องคาถาก็เอามากำไว้ในมือซิ ไม่กำแล้วจะท่องยังไงล่ะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้เล่าประสบการณ์นะ ถ้าจะถามหรือโพสอย่างอื่นที่ไม่เกี่ยวกับประสบการณ์ ถ้าไม่มีหัวข้ออยู่ให้ไปตั้งหัวข้อใหม่

คำถามนี้น่าจะเอาไปถามในหมวด วิธีบูชาอิ่นคู่ตามกระทู้นี้นะ
http://www.siammongkol.com/smf/index.php?topic=738.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม 2010, 12:34:31 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Daisy
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 03:51:41 PM »

ยิ้มสวัสดีค่ะแอดมิน และสมาชิกทุกคนเลยค่ะ
อยากปรึกษาและแลกเปลี่ยนกันน่ะค่ะ

๐::ถามแอดมินว่าไม่เป็นไรใช่มั๊ยคะ?::
ที่นู๋จะสวดวันละ2ครั้ง คือ ตื่นนอนและก่อนเข้านอน

นู๋ไปอ่านที่วิธีการบูชาฯ และคนที่เล่นของไม่ขึ้น
นู๋อ่านๆดูแล้ว ก็คิดว่าตัวเองไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ

กิจวัตรที่ทำมาตลอดคือ ก่อนนอนนู๋จะสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนค่ะ
ไม่ลืมที่จะแผ่เมตตา และขอขมา ผ่อนหนักเป็นเบากับผลกรรมที่ตามมาถึงปัจจุบันของนู๋
มีพระทักว่า นู๋มีกรรมเก่า..นู๋ไปทำเค้าไว้ แล้วคู่ของนู๋(คนที่นู๋ไปทำเค้าไว้ชาติที่แล้ว)เค้ายังไม่ไปเกิด
ทำให้เรื่องความรักของนู๋มีอุปสรรคเสมอ เพราะเค้าไม่ยอม

และนู๋สงสัยว่า พี่เค้าจะโดนของเหมือนกันหรือเปล่า(จากคนอื่นอะค่ะ)
เพราะ..การพูดจาของเค้ากับนุ๋เปลี่ยนไป อะไรดีๆที่นุ๋ทำให้เค้า
มันกลายเป็นว่าเค้าเหมือนไม่เห็น หรือไม่มีค่าเลยอะค่ะ
ถ้าไม่ได้คิดไปเอง นู๋ว่าจริงๆเค้าไม่ได้เป็นคนแบบนี้ค่ะ
ถามคนรอบข้างเค้าก็บอกเหมือนกันว่าเมื่อก่อนไม่ได้เป็นแบบนี้
และก็คนที่เข้ามาหาเค้านี่ค่อนข้าง
ขออนุญาต เรียกว่า ผู้หญิงที่ค่อนข้างมีอายุมากกว่าพี่เค้าด้วยค่ะ

นู๋ควรจะทำยังไงดีคะ?
นุ๋เป็นห่วงเค้ามากๆและรักเค้ามากๆค่ะ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2010, 08:49:10 PM โดย Daisy » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
admin
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 05:13:18 PM »

ถ้างั้นก็ไม่ต้องไปดูประเด็นอื่นเลยจ้าของ Daisy ดูประเด็นเจ้ากรรมนายเวรโดยตรงเลยคนจะใช้ของได้ผลไม่ได้ผลก็ขึ้นอยู่กับเจ้ากรรมนายเวรนี่แหละเป็นหลัก มีของดีแค่ไหนหากเจ้ากรรมนายเวรขวางอยู่ หรือมีเวรกรรมขวางกั้นก็ยากที่จะสมหวัง เพราะครูบาอาจารย์เทพเทวดาเขา(สายขาว)ก็ช่วยเหลือภายใต้กฏแห่งกรรม หากกรรมมันหนักเขาก็มองอยู่เฉยๆเพราะไม่มีอะไรจะใหญ่กว่ากรรม นี่เป็นองค์ประกอบที่คัญที่ทำให้หลายคนใช้ของขลังสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่ได้ผลหรือได้ผลไม่เต็มที่

ให้หมั่นทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรตัวที่ะทำให้มีปัญหาเรื่องความรักโดยตรง เวลาอุทิศบุญต้องระบุชัดๆนะว่าให้เจ้ากรรมนายเวรตัวนี้ ถ้าบอกเจ้ากรรมนายเวรรวมๆไป บุญมันจะไปหาเขาไม่เต็ม

กรณีของ Daysy ต้องเหนื่อยหน่อยนะ สู้ต่อไปจ้า  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ขอให้ข้อคิดไว้หน่อยนะสำหรับผู้ที่มีความทุกข์เกี่ยวกับความรัก หากคุณเอาจิตเข้าไปยึดแค่ไหนมันก็ทุกข์เท่านั้นแหละ ยึดมากก็ทุกข์มาก ปล่อยวางได้เท่าไหร่สบายเท่านั้นแหละ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Daisy
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 05:38:39 PM »

ยิ้ม นู๋จะหมั่นทำค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและกำลังใจค่ะแอดมิน
นู๋จะไม่ยอมแพ้แน่ๆค่ะ
รู้แล้วแก้ไข ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีใช่มั๊ยคะ?
ดีกว่ารู้แล้วก็.."..ปล่อยมันเป็นไปตามนั้นแหละ ไม่ทำอะไรหรอก"
ใช่มั๊ยคะ. ฮะๆ

นู๋ยังเชื่อว่า "มีศรัทธาปาฏิหาริย์จะบังเกิด"
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
bankbear
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 06:49:36 PM »

ยิ้ม นู๋จะหมั่นทำค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและกำลังใจค่ะแอดมิน
นู๋จะไม่ยอมแพ้แน่ๆค่ะ
รู้แล้วแก้ไข ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีใช่มั๊ยคะ?
ดีกว่ารู้แล้วก็.."..ปล่อยมันเป็นไปตามนั้นแหละ ไม่ทำอะไรหรอก"
ใช่มั๊ยคะ. ฮะๆ

นู๋ยังเชื่อว่า "มีศรัทธาปาฏิหาริย์จะบังเกิด"
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

สู้ๆนะคะ Daisy ยังไงก้อเมล์มาคุยกันหน่อยสิ waewjaa2@hotmail.com
คุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์หลังไมค์กันหน่อยก้อได้นะคะ  ยิงฟันยิ้ม 

ของเราน่ะ มีปัญหากะแฟนเนื่องมาจากงี่เง่าสะสม เขาให้โอกาสหลายครั้ง ล่าสุดทนไม่ไหว เขาบอกว่าให้ห่างกันซักพัก
แล้วก้อไม่มีการติดต่อโทหากันอีก แต่เราทำงานที่เดียวกัน เจอกันทุกวัน ก้อไม่ได้พูดกันซักเท่าไหร่
เรามาเจอเว๊บสยามมงคลนี้ ก้อเช่าอิ่นคู่+ตะกรุดแผ่นยันต์หนีบ มาบูชาเมื่อ 18 พ.ย. 52 แฟนก้อมีเข้ามาพูดคุยเล่นด้วยบ้าง
แต่ก้อยังไม่โทหาเราเลย เราก้อมีส่งแมสเสจ หรือโทไปหาบ้าง เคยถามเขาว่าหมดใจกันหรือยัง เขาก้อบอกว่ายังรักเราอยู่
ไม่ได้มีใคร อยากอยู่คนเดียว ไรงี้ค่ะ  จน 1 ธ.ค. 52 เราได้ไปเช่าบูชาตะกรุดมหายันต์เสริมดวงชะตาของอาจารย์ทวี ก้อบูชามาเรื่อยควบคู่กันกับของอาจารย์สมราชฐ์ ใช้เวลาร่วมครึ่งชม.เช้า+ก่อนนอน เหนื่อยเหมือนกันค่ะ แต่อดทนบูชาเพราะเราอยากสมหวัง

จนวันที่ 2 ม.ค. 53 จากที่แฟนไม่เคยโทหาเราเลย ก้อส่งแมสเสจมา จากนั้นโทรมาชวนดูหนัง เราก้อไปกะเขาเพราะใจมันรออยู่แล้ว ไปอยู่กับเขาจนวันที่ 4 ก้อกลับบ้าน หลังจากนั้นงานยังไม่เปิด เราชวนไปเที่ยวเขาก้อไม่ไป เราก้อรู้สึกน้อยใจนิดๆว่าเกิดอะไรขึ้น
ตอนเราไปอยู่ด้วยก้อดูแสดงออกว่ารักเราดี แต่พอชวนไปไหนกลับปฏิเสธ ก้อตัดสินใจไม่เซ้าซี้เขาอีก ไม่ติดต่อเขา ลืมบอกค่ะว่าแฟนเป็นคนมีโลกส่วนตัวค่อนข้างสูง เขาอยู่กับหน้าคอมได้เป็นวันๆโดยไม่ไปไหนเลย

เปิดทำงานวันที่ 11 ม.ค. เราก้อสังเกตุว่าเขาเหมือนไม่เข้ามาหามาคุยกับเราเลย เป็นอะไรไป จะว่างานยุ่งก้อมีส่วน แต่ กับคนอื่นหรือเพื่อนก้อเห็นเขามีเวลาคุยหัวเราะกันสนุกสนาน เราก้อมาอ่านกระทู้เจอว่าของที่บูชาอาจจะขัดกัน ตัดสินใจหยุดบูชาตะกรุดของอาจารย์ทวีวันที่ 12 ม.ค. และบูชาอิ่น+ตะกรุดของอาจารย์สมราชฐ์อย่างเดียวเลย

ทุกวันนี้เห็นว่าแฟนเหมือนกลับมานิ่งเฉยเหมือนช่วงแรกๆ ไม่พูดไม่มองหน้าเราเลยอ่ะ เสียใจลึกๆ ว่า หรือเขาอยากเลิกกับเราแต่ไม่พูดออกมาหรือเปล่า หรือกลัวว่าเราจะเสียใจ หรือว่าเขาอยากอยู่คนเดียวแล้วจริงๆ  เราก้อพยายามพูดกับเขาตอนอยู่ที่ทำงานนะ เขาก้อตอบสั้นๆ  เลยคิดว่าน่าจะบูชาอะไรเพิ่มให้ได้เสริมกันยิ่งขึ้น ได้ admin แนะนำให้บูชาตะกรุดเทวดาหลงห้อง วันนี้คุยกับ admin ก้อโอนเงินเลย  อีเมล์บอกที่อยู่แล้ว รอส่งของ ยังหวังค่ะว่าสิ่งที่เราศรัทธาบูชานี้จะช่วยให้เห็นผลบ้าง ช้าหรือเร็วก้อรอได้เพราะเรายังรักและรอเขา บอกเขาไปหลายครั้งแล้วค่ะ

admin
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 07:55:18 PM »

คำเตือนอย่างหนึ่งสำหรับคนที่บูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส ตะกรุดยันต์หนีบของอาจารย์สมราชฐ์ หรือวัตถุมงคลสายอาจารย์สมราชฐ์ หากคุณอธิษฐานให้ครูบาอาจารย์สายนี้ช่วยแล้วสิ่งที่ควรระวังคือห้ามทำผิดกฎที่บอกไว้ในกระทู้วิธีบูชาแล้วสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือ ในขณะที่บูชาอยู่นั้นถ้าผลมันเริ่มดีขึ้นอย่าเอาเครื่องรางอย่างอื่นสายอื่นมาบูชา ถ้าทำอย่างนั้น การช่วยเหลือจากเทพเทวดาและครูบาอาจารย์สายนี้จะหยุดช่วยทันทีใน

เหมือนกรณีของคุณ bankbear ใจร้อนไป พอเริ่มดีขึ้นแล้วไม่เป็นดั่งใจ ก็ไปเอาตะกรุดสายอื่นมาใช้ สายนี้เขาเลยถอนความช่วยเหลือเลย ตอนนี้รู้แล้วขอขมาและกลับไปใช้สายเดิมแล้วต้องรอไปอีกพักใหญ่ถึงจะดีขึ้น เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่บูชาสายนี้ไว้ด้วยนะ ก็เหมือนกับรายหนึ่งที่เล่าไว้ในกระทู้ยันต์หนีบนั่นแหละเริ่มดีขึ้นแล้ว ใส่ไปกินเหล้าเสร็จเลยแย่ไปเลย
bankbear
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 09:26:02 PM »

คำเตือนอย่างหนึ่งสำหรับคนที่บูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส ตะกรุดยันต์หนีบของอาจารย์สมราชฐ์ หรือวัตถุมงคลสายอาจารย์สมราชฐ์ หากคุณอธิษฐานให้ครูบาอาจารย์สายนี้ช่วยแล้วสิ่งที่ควรระวังคือห้ามทำผิดกฎที่บอกไว้ในกระทู้วิธีบูชาแล้วสิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือ ในขณะที่บูชาอยู่นั้นถ้าผลมันเริ่มดีขึ้นอย่าเอาเครื่องรางอย่างอื่นสายอื่นมาบูชา ถ้าทำอย่างนั้น การช่วยเหลือจากเทพเทวดาและครูบาอาจารย์สายนี้จะหยุดช่วยทันทีใน

เหมือนกรณีของคุณ bankbear ใจร้อนไป พอเริ่มดีขึ้นแล้วไม่เป็นดั่งใจ ก็ไปเอาตะกรุดสายอื่นมาใช้ สายนี้เขาเลยถอนความช่วยเหลือเลย ตอนนี้รู้แล้วขอขมาและกลับไปใช้สายเดิมแล้วต้องรอไปอีกพักใหญ่ถึงจะดีขึ้น เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่บูชาสายนี้ไว้ด้วยนะ ก็เหมือนกับรายหนึ่งที่เล่าไว้ในกระทู้ยันต์หนีบนั่นแหละเริ่มดีขึ้นแล้ว ใส่ไปกินเหล้าเสร็จเลยแย่ไปเลย

ขอบคุณแอดมินค่ะ ไม่รู้จริงๆค่ะว่าไม่ควรบูชาของอาจารย์สายอื่น
เราไหว้ขอขมาครูบาอาจารย์แล้วและจะตั้งใจบูชาของท่านอาจารย์สมราชฐ์ค่ะ
ขอให้ท่านกลับมาช่วยเหลือเราให้เต็มที่เหมือนเดิมค่ะ อุทธาหรณ์จริงๆค่ะ ร้องไห้
pongning
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 03:42:43 AM »

ได้ความรู้เพิ่มเติมมากเลยจ่ะพี่admin ทุกวันนี้ก้อทำตามเวลาเครียสมากๆก้อจะหลีกเลี่ยงปล่อยเค้าไปก่อน เพราะคนเราต้องมีความเชื่อมั่นและศัทธาเวลาเท่านั้นการสังเกตุอาการของคนที่เรารักมันจะค่อยๆดีขึ้นเพียงแค่เรานิ่งอยู่เฉยๆ ไม่ปะทะเค้าจะค่อยๆกลับมาเองนะจ่ะ ไว้จะมาเล่าประสพการณ์ที่เกิดขึ้นของท่านอาจารย์สมราชให้ได้อ่านรับรู้กันนะจ่ะมีเรื่องแปลกและปฎิหารเกิดขึ้นกับเราจริงๆ ตอนนี้กำลังดูอาการของแฟนอยู่ว่าเค้าจะเป็นยังไง ถึงแม้จะอยู่ไกลกันคนละประเทศแต่ความเชื่อมั่นและศัทธาเหมือนเราอยู่กันแค่เอื้อมเอง เพราะเราได้มองเห็นจิตเค้ามาอยู่กับเราในความฝันเห็นแต่เงาดำๆของเค้ารู้ว่าเป็นแฟนเราไม่ได้พูดได้คุยอะไรกันแต่เรารู้ในจิตว่าเค้าคิดถึงเราอยากติดต่อเราเพราะทุกวันนี้เราไม่ได้ติดต่อกันเลยแม้แต่ทางเมล เราเงียบปล่อยให้เค้าได้คิด และอิทธฤทของท่านอาจารย์และเทพเทวาที่สร้างช่วย ก่อนจะท่องคาถาก็สวดมนต์ไหว้พระก่อนแล้วค่อยท่องคาถา เมื่อมีเวลาจะหาที่สงบเพื่อนั่งสมาธิแล้วแผ่บุญกุศลให้กับเทพที่รักษาแฟนเราและเจ้ากรรมนายเวรทั้งของเราและของแฟน เป็นอีกวิธีนึงที่ทำให้จิตเราสงบลงไม่ฟุ้งซ่าน ไม่คิดมาก ที่กระทู้ทุกหัวข้อมีประโยชน์ที่พี่adminแนะนำนั้นถูกต้องทุกอย่างเราถึงได้ทำตามถึงแม้ว่ากรรมเราจะเบาหรือหนักก้อตามแต่การที่เราตั้งมั่นเชื่อมั่นศัทธาเราทำในสิ่งที่ดี ตั้งใจกระทำ สร้างบุญสร้างกุศลส่งผลบุญให้เจ้ากรรมนายเวรเค้าและชวนเค้ามาร่วมบุญกับเรานี่คือสิ่งที่ดีที่สุดทำด้วยจิตที่บริสุทธิแผ่เมตตาเราจะสมหวังขอบพระคุณพี่มากที่ช่วยเหลือคนที่กำลังเป็นทุกข์และขออนุโมทนากับสิ่งที่พี่ได้แนะนำทุกคนจ้า ยิงฟันยิ้ม
suphattra
Newbie
*

อย่าปล่อยให้คนคนนึงคิดถึงเธอ

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 08:58:27 AM »

ประสบการณ์ของคุณ Daisy เหมือนของเราเมื่อครั้งมีปัญหาอ่ะค่ะเหมือนมากค่ะ และตอนนี้ดิฉันก็ได้คลี่คลายปัญหาของดิฉันได้ดีมากจากเว็บนี้เหมือนกันค่ะ ประสบการณ์ก็ได้เล่าไว้แล้ว ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆค่ะ หรือถ้าอยากปรึกษากันก็แอดมาคุยกันได้ค่ะที่ noi_bajung@hotmail.com รับปรึกษาปัญหาผู้หญิงที่มีหัวอกเดียวกันค่ะ หรืออาจจะเป็นผู้รับฟังที่ดีได้ เพื่อไม่ให้ผู้หญิงเราไปทางออกในทางที่ผิดค่ะ เพื่อช่วย admin อีกทางที่ไหมาคะ admin
ponpon
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 09:59:16 PM »

ตอนนี้บูชา อิ่นคู่+ตะกรุดแผ่นยันต์หนีบของอาจารย์มาได้เกือบอาทิตย์แล้วค่ะ แต่แฟนก็ยังไม่ค่อยสนใจเรา แต่จะสวดต่อไปค่ะ
มีเรื่องจะบอกเล่าค่ะ วันที่ได้รับตะกรุดมา พอตกกลางคืนได้กลิ่นดอกไม้หอมโชยมาค่ะ
และเมื่อสองคืนก่อนหลังบูชาอิ่นคู่มาได้ 5 วัน ฝันว่าตีงูตัวใหญ่ตัวหนึ่งตาย
และไล่งูตัวเล็กที่ไล่ตามแฟนมา แล้วก็ไล่แฟนเข้ามาค่ะ อย่างนี้เริ่มจะดีหรือยังค่ะ
admin
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 10:45:56 AM »

ให้หมั่นบูชาด้วยความเคารพศรัทธา และอย่าทำผิดกฏข้อปฏิบัติที่บอกไว้ หากไม่มีอะไรมาขัดขวางเช่นกรรมของตัวคนใช้เอง หรือตัวคนใช้เองไม่มีคุณสมบัติที่จะใช้ของขลังให้ได้ผล(เล่นของไม่ขึ้น) ก็จะสำเร็จดังปรารถนาแต่จะช้าหรือเร็วแล้วแต่จังหวะเวลาและปัญหาของแต่ละคนเป็นกรณีไป ของน่ะดีและแรงอยู่แล้วให้ความสำเร็จกับคนมาแล้วนับไม่ถ้วน

ที่ได้กลิ่นหอมเกิดจากอำนาจของเทวดาที่รักษาของขลังอยู่
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:03:02 AM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Daisy
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 03:44:47 AM »

แอดมินคะ...ตอนที่นุ๋สวดบูชาอิ่นกับตะกรุดอะค่ะ
รู้สึกอุ่นๆ ไม่ถึงขั้นร้อนนะคะ ตอนนี้ก็บูชามาสักพักค่ะ
ไม่ได้ดีขึ้นมาทันตาเห็นเหมือนคนอื่นๆ
แต่รู้สึกว่าเค้าก็เลิกกับผู้หญิงของเค้าไปเท่าที่รู้ก็2คนแล้ว

นู๋เข้าใจค่ะว่าเพราะอะไร..แต่ไม่หมดหวังค่ะ นุ๋เชื่อในสิ่งที่เลือก
นู๋จะปฏิบัติแก้ไขตามที่แอดมินและเพื่อนสมาชิกแนะนำค่ะ
นุ๋ยังหมั่นบูชาเป็นประจำเหมือนเดิมค่ะ

ก่อนที่จะได้บูชาทั้งอิ่นและตะกรุด
เคยฝันว่า ตัวเองเจองูสีแปลกๆค่ะ เป็นงูยักษ์สีขาวแบบเผือกๆ มีแซมสีเขียวกะเหลืองนิดหน่อย
ทีแรกก็กลัวค่ะ แล้วยังไงไม่ทราบ ตัวเองก็ไม่รู้จะให้คำว่าหิ้วหรือจับหรือถือ เจ้างูตัวนั้นขึ้นมาอะค่ะ
แล้วความรู้สึกเหมือน...จะพางูตัวนั้นหนีเจ้าพวกตัวเงินตัวทองอะค่ะ มีหลายตัวมากเลย
"ฝันแบบนี้ หมายความว่ายังไงคะแอดมิน?"

ช่วงเมื่อไม่นานมานี้นู๋ฝันเห็นผู้ชายใส่ชุดขาวท่าทางเข้มขลังเลยค่ะ
แต่ท่านใจดี ท่านเอาของเหมือนของขลังปลุกเสกมาให้นุ๋
จิตใต้สำนึกนุ๋นึกถึงท่านอาจารย์สมราษฐ์อะค่ะ

นุ๋ยังหมั่นแวะเวียนมาบอร์ดบ่อยๆค่ะ
ยังเชื่อมั่นในสิ่งที่เลือกค่ะ ขอบคุณค่ะแอดมิน
admin
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 11:40:22 AM »

ที่ฝันเห็นงูแบบนั้นเขาก็คงจะมาสื่อให้มีความหมายเป็นไปในลักษณะเหมือนกับที่เล่าหลังจากบูชาของขลังของอาจารย์สมราชฐ์ไปแล้วนั่นแหละ  น่าจะเดาได้นะกับผลที่เห็นอยู่

ผู้ชายชุดขาวใจดี ลูกศิษย์หลายคนที่บูชาของขลังของอาจารย์สมราชฐ์ ฝันเห็นกันหลายคนจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2010, 10:44:45 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pongning
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2010, 09:13:53 PM »

สิ่งที่เลือกนั้นถูกต้องแล้วเพราะว่าเราก็มีประสพการณ์เหมือนกันคือก่อนได้ของขลังจากพี่อนุชาและพี่มธุรินส่งมาให้เราก็ฝันเห็นผู้ชายใส่ชุดขาวเหมือนกัน ของขลังมีคุณมีเมตตาเพราะท่านอาจารย์ลงด้วยจิตที่เมตตา ทุกอย่างต้องใช้เวลาเมื่อถึงเวลาเราจะได้ในสิ่งที่เราปรารถนาแน่นอน จิตคนเราเค้าเรียกว่าแกว่ง แต่พอถึงจุดหนึ่งแล้วจิตเค้าจะนิ่งและคำนึงถึงแต่เรา เราเชื่อมั่นแน่นอน ต่อให้เค้ามีเรื่องทะเลาะเบาะแว้งกับเราแต่จิตของเค้าจะผูกติดกับจิตเรา ไม่งั้นเค้าคงจะไม่หงุดหงิดอะไรมากมายขนาดนั้น เพียงแต่เรารอเวลาที่เหมาะสม ของขลังของท่านอาจารย์ท่านแรงมากเราสัมผัสได้ ความร้อนของตรุกุดยันต์หนีบและอิ่นคู่มีอนุภาพเราก็ได้สัมผัสมาตลอดทุกวัน 
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์