ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ของผู้ที่เคยบูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา  (อ่าน 117810 ครั้ง)
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #75 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 04:38:23 PM »

ดีใจด้วยจ๊ะ pichamon จะได้เป็นกำลังใจให้คนที่บูชาคนอื่นๆต่อไป
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
montra
Newbie
*

« ตอบ #76 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 12:49:08 PM »

เพิ่งได้อิ่นคู่มหาพิสวาสกับตะกรุดดวงสมพงษ์ของท่านอาจารย์สมราชฐ์ ล้านมา มาบูชาค่ะ เพิ่งบูชาได้หนึ่งวัน
            พอดีมีปัญหา ถูกเเฟนทิ้ง เค้าไปมีคนใหม่ค่ะ เค้าไปอยู่ด้วยกันด้วยเเถมเเฟนยังหูเบาเชื่อเเฟนใหม่อีกต่างหาก เราพูดอะไรไม่ฟังเลย เเล้วเค้าก็บอกเลิกเราไป ทั้งที่เราไม่ได้ทำผิดอะไร ยังงง อยู่ ตอนอยู่ด้วยกันเค้าดีมากๆๆเลยนะคะ เเต่เมื่อผู้หญิงคนนั่นโทรมาเค้าเปลี่ยนเป็นคนละคน จากคนที่เคยเอาใจใส่ เปลี่ยนเป็นคนใจร้ายในพลิบตาเลยค่ะ ทำให้เราทรมานมา สี่ห้าเดือน เเถมถูกใส่ร้ายอีก เพราะความใจร้อนของเราเลยหลงกล เข้า
            เเต่พอได้ตะกรุดเเละอิื่นคู่มาเเค่ วันเดียว เมื่อประมาณรุ่งเช้าได้ฝันเห็นว่า "เราได้ไปหาเเฟนใหม่เค้าที่ีอพาร์ทเม้น เเละได้คุยกัน ตลอดจนถกเถียงกันเล็กน้อย เเล้วอยู่ดีๆ อดีตแฟนของเรา ก็เข้ามาที่ห้องของผู้หญิงที่เป็นเเฟนใหม่เค้า พร้อมช่อดอกไม้ เเล้วเค้าเห็นเราเข้า ตอนเเรกนึกว่าจะด่า หรือว่าจะฉุดจะไล่ เค้ากลับวิ่งมากอดเราเลย ค่ะไม่ยอมปล่อย " หวังว่าคงเป็นสัญญาณที่ดีนะค่ะ เป็นกำลังใจได้ทีเดียว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
orly
Newbie
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 10:49:41 PM »

ได้มีโอกาสบูชาอิ่นคู่ ของอาจารย์สมราชฐ์ค่ะ  ของเค้าแรงจริงๆ วันแรกพกติดตัวไว้มีอาการแน่นหน้าอก ตอนนอนเอาไว้ใต้หมอนก็จะปวดหัว แล้วยังรู้สึกร้อนวาบๆทั้งคืน เรื่องเมตตามหานิยมนี่ดีมาก มีแต่คนอยากเข้ามาคุย มีคนมองเยอะขึ้น ผู้ใหญ่ก็เมตตา ที่สำคัญเรื่องแฟนจากที่ห่างเหินกันวันรุ่งขึ้นปั๊ปก็โทรมาคุยด้วย(แฟนอยู่ต่างประเทศ) เจอในเฟสก็ทักตลอดแม้เวลาเขาทำงานซึ่งแต่ก่อนไม่เคยทักกันเลย ขอบคุณอาจารย์สมราชฐ์มากค่ะ
UOU
Newbie
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 06:01:23 PM »

ผมชอบผู้หญิงอยู่คนนึง..ก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมกับน้องเขาจะเลืกคุยกันหลายครั้งแล้วแต่ก็เป็นเพราะอะไรไม่รู้ทำให้ต้องกลับมาคุยกันอีกล่าสุดก็บอกชอบน้องเขาไปแต่เขาบอกว่าถามตอนแรกทำไมไมบอก น้องเขาเป็นคนที่ว่าถ้าใครคิดกับเขายังไงตอนแรกก็ต้องคิดแบบนั้นไปเลยประมาณ 2-3 วันผมก็ไม่ได้โทรไ ปน้องเขาโทรมาแล้วก็ร้องไหก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร จนมาเจอเวปเครื่องรางของอาจารย์สมราชฐ์ ผมเลยเช่าตะกรุดคู่รักดวงสมพงษ์ไป..ก็ดีขึ้นนะครับ..แต่ตอนผมพกติดตัวเวลาเลิกงานบางครั้งก็ไปนั้งดื่มเบียร์พอได้มาอ่าน ประสบการณ์ของคนที่เคยบูชาเครื่องรางของอาจารย์สมราชฐ์ไป..ก็เลยรู้ว่าต้องปฎิบัติตนยังไง..ก็บูชามาได้ประมาณ 2 เดือนกว่าๆแล้ว ก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากเท่าไร ตอนนี้ผมบูชาตะกรดยันต์หนีบของอาจารย์ด้วยครับได้ประมาณ อาทิตย์นึงแล้วแต่ก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไร บูชาพร้อมกับตะกรุดคู่รักนะครับ ท่องบูชาทั้งเช้าและเย็น..และน้อมจิตไปยังตะกรุดทั้ง 2 ดอกครับ และเวลาก่อนนอนผมจะท่อง บท พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ และ ชินบัญชร 3 จบ และสวดพระประจำวันเกิด แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรของเราและของน้องเขา อุทิศบุญให้กับเทวดาที่ปกปักรักษาดัวเราและน้องเขา และก็ให้กับเทวดาครูบาอาจารย์สิ่งศักสิทธิ์ที่อยู่กับตะกรุด ให้กับอาจารย์สมราชฐ์ ให้กับตะกรุดทั้งสองดอก แล้วค่อยท่องคาถาของตะกรุดทั้งสองแล้วอธิฐาน แต่ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นมากแค่ยังได้คุยกับน้องเขาอยู่แต่ก็ไม่บ่อย ตอนนี้สั่งอิ่นคู่มา ตามที่ได้อ่านใช่คู่กับตะกรุดยันหนีบแล้วดีมาก admin ว่าผมต้องทำอย่างไรอีกไม่ครับ
Yingyong
ลูกศิษย์อาจารย์สมราชฐ์
Newbie

« ตอบ #79 เมื่อ: 04 มกราคม 2013, 07:29:20 PM »

สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่ของการบูชาอิ่นคู่ อ.สมราชฐ์ เมื่อวานผมพึ่งได้เดินทางไปที่ร้าน และได้เช่าบูชาอิ่นคู่กลับมาครับ

รอติดตามผลอยู่ครับ

ถ้าจะบูชาเครื่องรางอย่างอื่นเพิ่มเติม เพื่อเสริมอำนาจพลังของอิ่นคู่ จะสามารถบูชาเครื่องรางใดได้บ้างครับ เท่าที่อ่านๆมาเห็นว่าเป็นตระกรุดของ อ.สมราชฐ์ ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมเลิกเหล้า(ชอบเบียร์มากมาย ดื่มทุกวัน)ตอนทะเลาะกับแฟนเลยครับเนี่ย ดื่มไปก็ไม่รู้สึกว่ามันจะดี มีแต่ทำให้เราเพ้อเจ้อมากขึ้น เพราะขาดสติ(สติไม่ขาดหรอก แต่สติมันมาช้า กว่าจะรู้ตัวยั้งคิดยั้งทำได้ก็...) (ตอนนั้นสาบานกับตัวเองไว้ว่า จะไม่กินอีก ยกเว้นตอนที่มีงานสังสรรค์ที่หลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ จะขอดื่มเป็นพิธีเล็กน้อย) นี่หยุดมาจะเดือนนึงได้แล้วครับ ตอนอาทิตย์แรกปากแห้งปากขมกระหายมาก เห็นเบียร์แล้วอยากดื่ม ปากแห้งจนไอตลอด สุดท้ายต้องกินไปขวดให้หายไอ พอหลังจากนั้นก็หายไอครับ(แต่อีกวันปวดท้อง) แล้วก็มาอีกขวดตอนปีใหม่กับทางบ้าน(ครั้งนี้ไม่เป็นไรแหะ สงสัยเพราะตรงกับข้อยกเว้นที่เคยสาบานเอาไว้)
First
Newbie
*

« ตอบ #80 เมื่อ: 07 มกราคม 2013, 07:50:40 AM »

ตั้งแต่บูชาอิ่นคู่มหาพิศวาสมา  ดิฉันชอบฝันเห็นสามีที่พึ่งเลิกกันค่ะ  ก่อนทั้งสองวันที่ยังไม่ได้รับของแต่สั่งบูชาแล้วฝันเห็นตลอดคืนเลยค่ะ
แต่ตอนที่ได้รับอิ่นคู่้แล้ว   ดิฉันอาบน้ำแต่งตัวเสร็จแล้วก็ท่องคาถาบูชาแล้วไปนอนดูทีวีตอนกลางวัน   แล้วดิฉันก็เผลอหลับไปประมาณ  30 นาที  ยังถึงตัวเองกับสามีเลยค่ะ   ตอนที่ได้รับอิ่นคู่มาตอนแรกดิฉันนำอิ่นคู่มาไว้ที่ชั้นวางในห้องนอนแล้วเดินออกมาข้างนอก  ดิฉันรู้สึกได้กลิ่นของเครื่องหอมแบบได้กลิ่นชัดๆเลยค่ะประมาณ  10  วินาที  อยากให้พี่  admin  ช่วยตอบค่ะว่าหมายถึงอะไร  แล้วก้อมีอยู่คร้งนึงดิฉันฝันว่าเห็นงูอยูบนชั้น  อยู่ตรงที่ดิฉันนำอิ่นไปวางไว้คร้งแรก  แล้วงูนั้นมองเห็นดิฉันแล้วจะเลื้อยมาหา  ดิฉันพยายามจะฆ่างูแต่ไม่สำเร็จ  งูตัวนั้นหนีไปก่อน  งูตัวนั้นมีสามหัวด้วยค่ะ
admin
Full Member

« ตอบ #81 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 11:00:33 AM »

ถ้าได้กลิ่นหอมแสดงว่าเทวดาที่รักษาอิ่นอยู่เขามา หรือต้องการสื่อหรือบอกให้เรารู้ว่า ของขลังนี้มีเทวดารักษาอยู่ ให้เราบูชาให้ดี

ส่วนเรื่องฝันก็เป็นนิมิต จิตใจเราจดจ่ออยู่กับแฟนใช่ไหมล่ะ พอจิตใจจดจ่อเราบูชาของขลังเกี่ยวกับเรื่องความรักมันก็อาจจะทำให้ฝันได้
เรื่องฝันเป็นเรื่องของนิมิต จะถือเป็นเรื่องจริงจัง หรือยึดมั่นมากไม่ได้นะ
Yingyong
Newbie

« ตอบ #82 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 11:29:05 PM »

เมื่อสักครูผมพึ่งถึงบ้านครับ อาบน้ำเสร็จแล้วก็มาสวดมนต์ตามปรกติ แล้วหลังสวดก็ได้บูชาอิ่นคู่ กับตะกรุดมหาละลวย และตะกรุดยันต์หนีบ ครับ ตอนที่ท่องคาถาตะกรุดยันหนีบอยู่รู้สึกตะกรุดอุ่นๆ แถมมือผมขณะที่พนมมือพร้อมตะกรุดนั้นรู้สึกเจ็บๆแปล๊บๆนิดหน่อยด้วยครับ

ทุกวันนี้ผมสวดมนต์เช้าดึกสองรอบ ตามลำดับนี้ครับ

1. อิมินาสักกาเรนะ
2.นมัสการพระรัตนตรัย อรหังสัมมาฯ
3.นะโม 3 จบ
4.ขอขมาพระรัตนตรัย
5.พุทธคุณ ธรรมคุณ สังคุณ
6.ไตรสรณคมณ์
7.อารธนาศีล
8.ศีล5
9.คาถาปัจเจกพุทธเจ้า 9 จบ
10.ชัยมงคลคาถา(พาหุง)
11.ชัยปริตร(มหาการุณิโก)
12.แผ่เมตตาตนเอง
13.แผ่เมตตา
14.อุทิศบุญให้ผู้ที่เจาะจง
15.บทกรวดน้ำอุทิศส่วนบุญ อิทังฯ
16.อิติปิโสเท่าอายุ +1 (ถ้ามีเวลาว่างจะสวด)

แล้วก็ค่อยท่องคาถาบูชา อิ่นคู่ ตะกรุดยันหนีบ ตะกรุดมหาละลวย ตามลำดับครับ

ไม่ทราบว่าใช้ได้ไหมครับ ควรปรับเปลี่ยนตรงไหนรึเปล่าครับ
Yingyong
Newbie

« ตอบ #83 เมื่อ: 09 มกราคม 2013, 11:31:27 PM »

อ้อ ลืมบอกไปครับ

ตั้งแต่บูชาอิ่นคู่มาประมาณ6วัน ได้รับผลตอบรับดีครับ จากคนรักที่ห่างเหินกันไป ค่อยๆกลับมาคุยทีละนิดครับ

แล้วเรื่องงานผู้ใหญ่ก็ให้การช่วยเหลือแนะนำดีมากครับ(โทรมาหาเองเลย งงมาก แต่ก็ยังไม่ได้รับปากเต็มที่ว่าจะได้ทันที ต้องรอดูสถานการณ์)
admin
Full Member

« ตอบ #84 เมื่อ: 11 มกราคม 2013, 11:39:52 AM »

น่าจะเรียงใหม่เป็นแบบนี้นะ
1. อิมินาสักกาเรนะ
2.นมัสการพระรัตนตรัย อรหังสัมมาฯ
3.นะโม 3 จบ
4.ขอขมาพระรัตนตรัย
6.ไตรสรณคมณ์
7.อารธนาศีล
8.ศีล5
5.พุทธคุณ ธรรมคุณ สังคุณ
16.อิติปิโสเท่าอายุ +1 (ถ้ามีเวลาว่างจะสวด)
10.ชัยมงคลคาถา(พาหุง)
11.ชัยปริตร(มหาการุณิโก)
9.คาถาปัจเจกพุทธเจ้า 9 จบ
12.แผ่เมตตาตนเอง
13.แผ่เมตตา
14.อุทิศบุญให้ผู้ที่เจาะจง
15.บทกรวดน้ำอุทิศส่วนบุญ อิทังฯ

Yingyong
Newbie

« ตอบ #85 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 05:08:25 PM »

สวัสดีครับ

ผมมาแจ้งความคืบหน้าครับ

ผมตอนนี้บูชา อิ่นคู่ ตระกรุดยันต์หนีบ ตระกรุดมหาละลวย ของอาจารย์สมราชฐ์ มาได้ยี่สิบวันแล้วครับ ยังไม่ได้คุยกับแฟนโดยตรง(ยังไม่กล้า เพราะกลัวรำคาญผมหนักกว่าเดิม) แต่เท่าที่ถามๆจากคุณแม่ของแฟน รู้สึกว่าแฟนก็เริ่มกลับมาพูดถึงเรื่องดีๆของผมมากขึ้นครับ

แต่ที่น่าแปลกใจคือ ในยี่สิบวันนี้ ผมมีแต่การติดต่อพบเจอผู้คนมากมาย และเป็นการสร้างโอกาสที่ดีให้กับผมด้วย ผู้ใหญ่แนะนำงาน เสนอแผนงานให้ อยู่ดีๆก็มีรุ่นน้องก็มาเสนองาน ได้พบคนที่ไม่ได้เจอกันนาน หรือได้พบผู้คนใหม่ๆที่เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ให้ความเอ็นดูกับผมมากมาย

ตอนนี้ผมพยายามสวดมนต์ทำจิตใจให้สงบเพียบพร้อม แผ่เมตตา อุทิศบุญทุกวันครับ
Yingyong
Newbie

« ตอบ #86 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 10:36:04 PM »

ผมสังเกตมาหลายวันแล้วครับ

ตอนเช้า ผมจะสวดคาถาอิ่น ตระกรุด แล้วนำติดตัวไป แล้วค่อยไปสวดมนต์ที่ห้องพระประจำบ้าน ตอนสวดไม่มีความรู้สึกอุ่นๆร้อนๆที่เครื่องรางเลย

แต่ตอนดึก ผมอาบน้ำเสร็จผมจะสวดมนต์ก่อน แล้วค่อยนำเอาอิ่นกับตระกรุดมาสวดคาถา ตอนสวดรอบดึก เครื่องรางทั้งสามของผมจะอุ่นๆร้อนๆครับ

ระดับความอุ่นความร้อน ผมสังเกตได้ว่า มันขึ้นอยู่กับระดับความมีสมาธิของผมตอนที่ผมสวดมนต์ไหว้พระ ยิ่งมีสมาธิมาก เครื่องรางยิ่งอุ่น

วันนี้ครับ  หลังจากที่สวด พาหุง มหากาฯ ผมต่อสวดด้วย เมตตาใหญ่(เปิดเทปแล้วสวดตาม เพราะสวดครั้งแรก จำทำนองสวดไม่ได้ มีสวดผิด สวดไม่ทันพระหลายท่อนเลย หอบด้วย เพราะว่า บทนี้ยาวมาก เทปยาว30นาที) แล้วค่อย แผ่เมตตา กับอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของผมกับแฟน และอาจารย์สมราชฐ์กับสิ่งศักดิสิทธิคุ้มครองเครื่องราง แล้วนำเครื่องรางมาสวดคาถา ตอนที่เครื่องรางอยู่ในมือที่พนมมือไว้ระหว่างสวด เครือ่งรางร้อนมากเป็นพิเศษเลยครับ

รู้สึกอย่างนี้ คือรู้สึกถึง พุทธคุณที่อยู่ในเครื่องรางรึเปล่าครับ
admin
Full Member

« ตอบ #87 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 12:54:04 PM »

ที่ร้อนก็เพราะเป็นพลังของครูบาอาจารย์ที่ท่านได้ปลุกเสกไว้ เวลาเราปลุกคาถา หรือสวดมนต์ก็เหมือนเป็นการกระตุ้นพลังพุทธคุณที่มีอยู่ให้ขึ้นมา ฟังที่เล่าก็แสดงว่ายิ่งจิตเป็นสมาธิมากพลังของเครื่องก็ยิ่งแรงขึ้น เหมือนกับเราเร่งไฟหรี่แบบนี้น่ะ  ยิ้ม
Plearn
Newbie
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:18:12 PM »

เพิ่งไปเช่ามาเมื่อปลายเดือนที่แล้วเองค่ะ (ที่ไปรับที่ร้านแล้วเล่าให้ฟังว่ามีปัญหากับทางบ้านแฟน+แฟนเปนคนเจ้าชู้ด้วย)
ยังไม่มีฝันหรืออะไรโดยตรงนะคะ ส่วนตัวเปนคนไม่ค่อยมีสมาธิด้วย คิดว่าอาจจะยากแต่ก็ยังสวดเช้า-ก่อนนอน
เลิกกับแฟนไปตั้งแต่ 12/02/56 แต่เมื่อวันที่ 24/02 แฟนเค้าให้หลานมาคุยด้วย อยากคุยกับเราแต่ไม่กล้าเพราะเราทะเลาะกันแรงและเจ็บทั้งสองฝ่าย มันยากมากที่จะกลับมาดีกัน
เมื่อวานวันเกิดเค้า น้องสาวคนที่มีปัญหากับเราส่งข้อความมา ตอนนี้มีญาติเค้าบางคนที่พยายามช่วยอยากนัดให้มาเจอกัน แต่เค้าคงยังไม่กล้า
ตอนนี้เรากำลังตัดสินใจอยู่ว่าถ้าเค้ากลับมาจะยังคบต่อหรือจะมองหาคนใหม่ดี
เพราะยอมรับว่าตอนนี้มีคนเข้ามาเยอะ แต่ยังไม่ได้เริ่มต้นกับใครค่ะ
ความไม่ดีของแฟนก็เห็นขึ้นเยอะ อาจจะไม่กลับไปแล้วค่ะ

ศรัทธาในอิ่นคู่นะคะ เชื่อว่า เสริมด้านเมตตา ด้านเสน่ห์ จริง ๆๆ คราวนี้อาจจะได้แฟนใหม่ที่ดีกว่าเดิม

ท่านอื่นที่เข้ามาอ่านอย่าเพิ่งท้อนะคะ สวดบูชาและศรัทธาค่ะ

ขอบคุณแอดมินมากนะคะที่ให้คำแนะนำดีๆๆที่ร้านด้วย
admin
Full Member

« ตอบ #89 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 01:24:34 PM »

คิดได้แบบนี้แหละดีจ้า อย่าทำตัวเป็นคนจมปรักอยู่กับทุกข์และความยุ่งยากเดือดร้อน(สำหรับบางคนบางกรณีสถานการณ์มันเลวร้าย แก้ไขได้ยาก มีความหนักหน่วงมากเมื่อหลุดไปแล้วก็ยังหยากให้มาเกิดขึ้นใหม่อีก คือตาบอดใจบอดมองไม่เห็น) ลองบูชาดูหากผลมันไม่ดีขึ้นหรือ มองเห็นอะไรมากขึ้นหากตรองดูแล้วถอยออกมาแล้วเริ่มต้นใหม่ จะทำให้ตัวเองมีความสุขก็ทำตามนั้นแหละดี
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7   ขึ้นบน
  พิมพ์