ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการบูชาและข้อปฏิบัติเกี่ยวกับการบูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา  (อ่าน 117691 ครั้ง)
pumemo
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 04:37:24 PM »

คับแล้วเอาพระออกไปไว้ทื่อื่นไหมคับ

ตอนนีัเอาของออกไปหมดแล้ว

แต่ห้องพี่ชายมันประตูติดกันห้องเค้าก๊เหมือนจะมี

ของเหมือนกันทำไงดีคับ

เรื่องแฟนผมผมรักด้วยใจจิงไม่ไ่ด้หวังฟันทิ้ง

ผมหวังชีวิตคู่จนตายเลยคับคือความจิงใจจากผมT_T เศร้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 09:11:52 PM »

ไม่เป็นไรหรอกเราไม่ได้เอามาแขวนรวมกัน ถ้าตั้งบูชาไม่เป็นไร
ก็ให้ตั้งใจสวดคาถาบูชา หากมีวาสนาต่อกัน และเราเป็นคนเล่นของขึ้นก็จะเห็นผลไม่ช้าก็เร็ว เว้นแต่จะขัดข้องที่ว่าเราไม่มีวาสนาไม่มีบุญร่วมกับเขา หรือเราเป็นคนเล่นของไม่ขึ้นให้ดูระยะเวลาที่ที่เคยแนะนำไว้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pumemo
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 07:17:32 PM »

พอมีวิธีแก้อย่างไรไหมคับถ้าเล่นของไม่ขึ้น- -

กลัวจิงอยากให้ช่วยจิงๆไม่ได้มีเจตนาไม่ดีเลย

T_T เศร้า
admin
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 มกราคม 2011, 08:42:50 AM »

pumemo ไปอ่านตามนี้นะ :
http://www.siammongkol.com/smf/index.php?topic=473.0

Link ที่ให้มาจะถามว่าอะไร อะไรใช้ร่วมกับอะไร? ถ้าหมายถึงอิ่น ละคนละเรื่องเลยนั่นมันคาถาที่ใช้ปลุกพระเครื่อง หรือเครื่องรางของขลังประเภทคงกระพันชาตรี

ไสยเวทย์แต่ละวิชาเป็นวิชาเฉพาะมีคาถาของเขา ใช้คาถาอื่นปลุกมั่วก็เพี้ยน

เครื่องรางของขลังเป็นสิ่งที่เกิดจากอำนาจจิต การใช้เครื่องรางของขลังให้เกิดผลมันก็อยู่ที่จิตธาตุ และเวรกรรมของคนที่บูชา หากมีคนที่มีวาสนามากับสิ่งเหล่านี้ ประกอบกับไม่มีเหตุขัดข้องเฉพาะตัวแล้วก็จะได้ผล หากว่าไม่ได้ผลก็ลองดูตามกระทู้เล่นของไม่ขึ้น ตามที่บอก Link ไว้ยังไงก็เข้าข้อใดข้อหนึ่ง ก็ลองสำรวจและสังเกตุตัวเองดูว่าเข้าข้อไหน ก็แก้ไขไปตามนั้น

ของคุณบูชาไปไม่กี่วันทำไมถึงใจร้อน บางคนแรกๆเขาก็ไม่ได้ผล แต่ด้วยความตั้งใจหมั่นบูชาด้วยความเชื่อมั่นศรัทธาก็ค่อยๆดีขึ้นตามลำดับ

อีกอย่างหนึ่งลองไปไล่อ่านกระทู้เก่าๆที่คนเขาเคยโพสเคยถามไว้ จะได้ความรู้เพิ่มเติมจะได้ไม่ต้องถามในสิ่งที่หลายคนเขาเคยถาม และ admin ตอบให้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2011, 02:48:08 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pumemo
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 11:27:32 AM »

ถ้าผมบูชา ของมงคลอาจารย์ทั้งอื่นควร ใช่สร้อยคนละเส่นหรือคับ

หรือว่าไม่ควรใส่พร้อมกัน
Demo
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 12:10:06 AM »

ดิฉันเช่าอิ่นคู่มา แล้วในใบคาถาที่ก่อนจบมีวงเล็บไว้ว่า 7 จบ นี้คือเราต้องสวดยังไงอ่ะค่ะ
admin
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 มกราคม 2011, 08:44:43 AM »

สวดไปทั้งหมด ตั้งแต่หลัง นะโมฯ.... ไปจนถึง ...นะมะพะทะ ถ้าเราไม่มีเวลามากก็ท่อง 3 รอบก็ได้จ๊ะ
wanwan
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 02:06:39 AM »

รบกวนขอสอบถามหน่อยได้ไหมค่ะ

คือ อยากจะถามว่า..

1.ถ้าใช้กับ"ชายรักชาย"หรือ"หญิงรักหญิง"สามารถใช้ได้ไหมคะ

2.แล้วถ้าขาดการติดต่อกันไปเกิน3เดือน ยังสามารถบูชา เพื่อให้เค้ากลับมาได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าที่กรุณาตอบนะัคะ
admin
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 07:16:40 AM »

ใช้ได้หมดแหละจ๊ะ ชายรักชาย หรือ หญิงรักหญิง ก็ได้มันอยู่ที่จิตใจของคนบูชาน่ะว่าชอบแบบไหนก็ไปแบบนั้น จริงๆของขลังไม่ได้เลือกเพศหรอกจ๊ะ ของขลังบางอย่างเช่นตะกรุดนางเหลียว ผู้หญิงยังเอาไปใช้ได้ผลเลยจ๊ะ

ขาดการติดต่อไปแล้ว 3 เดือนก็ลองดูหากยังมีบุญวาสนาต่อกัน และเขายังไม่มีใหม่ก็ยังมีสิทธิ์จ๊ะ
wanwan
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 01:20:37 AM »

จิงๆแล้วตลอดเวลา3-4เดือนที่ผ่านมา
พยายาม"ทำใจ"ค่ะ เพราะเค้าเองไป"มีคนอื่น"ก่อนที่จะเลิกกันค่ะ
แล้วเค้าก็"คบๆเลิกๆ"กะคนอื่นไปเรื่อย เค้าค่อนข้างเจ้าชู้อ่ะคะ....
ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าเค้ามีแฟนเป็นตัวเป็นตนรึเปล่าค่ะ  เค้าอยู่ต่างจังหวัดด้วยค่ะ

แต่พอเวลาผ่านมา3-4เดือนนี้ รู้แล้วค่ะ...ว่า"ลืมเค้าไม่ได้"
เพราะเค้าก็มีความดีเยอะอยู่ค่ะ ตอนที่คบกัน...เค้าก็ดูแล เอาใจใส่ดี ใจเย็น
แต่ก็เพราะตัวเองค่ะ...ที่ทำให้เค้าไปมี"คนอื่น" เลยอยากจะใช้วิธีนี้เป็นโอกาส
ที่จะ"แก้ตัว"ในสิ่ง"แย่ๆ"ที่ทำกับเค้าอ่ะคะ  เคยโทรไปง้อหลายครั้งแต่ก็ไม่สำเร็จค่ะ

ถ้าเป็น...แบบนี้ ยังมีโอกาสไหมคะ

ขอบคุณนะคะ...ที่กรุณาตอบคำถามเมื่อวานนี้

แล้วก็...ขอขอบคุณล่วงหน้า...สำหรับความกรุณาที่ตอบคำถามนี้นะคะ

admin
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 10:28:57 AM »

ลองบูชาไปตามระยะเวลาที่กำหนดหมั่นสวดบูชา ดูผล 3 เดือนเป็นอย่างช้าที่สุดหากไร้วี่แววแม้ซักนิด โทรไปก็เหมือนเดิมก็ตัดใจเถอะ (ถึงได้ไม่ได้ก็ต้องทำใจ)   ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2011, 04:57:15 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wanwan
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 01:22:59 AM »

คือ ได้รับอิ่นมาแล้วนะคะ...
อยากจะทราบว่า

1.นำอิ่นติดตัวและสวดไปเรื่อยๆทุกครั้งที่มีเวลา แต่สวดในใจแบบไม่พนมมือนะคะ...ได้ไหมคะ?
2.สวดมากกว่า9จบได้ไหมคะ

ถ้า"สวดมนต์"แล้วแผ่บุญให้เจ้ากรรมนายเวรเค้าจะ"ส่งผลมากขึ้น"ได้ใช่ไหมคะ
แต่ปกติ..ทำบุญหรือสวดมนต์ทุกครั้งก็จะอธิษฐานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเค้า เทวดาประจำตัวเค้าอยู่แล้วค่ะ

ตอนที่ได้"อิ่น"มา ที่จุดธูป ได้"อธิษฐาน"กับอิ่นว่า....จะสวดมนต์หรือไม่ก็ทำบุญทุกวันค่ะ
ตอนที่สวดมนต์นี่..สามารถอุทิศบุญกุศลให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในอิ่นได้เลยใช่ไหมคะ  ไม่ต้องรอให้สำเร็จก่อนใช่ไหมคะ
"ก่อนสวดบูชาอิ่น" สามารถสวด"ขอขมากรรม"ก่อนได้ไหมคะ

อย่างไรก็ยัง"ไม่ยอมแพ้"ค่ะ...ถึงแม้มันต้องใช้เวลาก็ตาม
อย่างน้อยๆก็เชื่อในการทำบุญร่วมกันและความศรัทธาในความศักดิ์สิทธิ์ของอิ่น

หนูเคยตั้งจิตอธิษฐานต่อพระพุทธรูปว่า"หนูจะไม่แย่งของคนรักหรือสิ่งที่คนอื่นรัก"เด็ดขาด
ตั้งแต่...เลิกกับเค้าไป เพราะหนูรู้ซึ้งถึงความเจ็บปวดเลยค่ะ   

ขอขอบคุณนะคะที่สละเวลาตอบคำถาม 
wanwan
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 01:35:08 AM »

เพราะหนูกับเค้าก็ทำบุญด้วยกันหลายครั้งค่ะ
เคยทำบุญใหญ่ๆด้วยกัน1ครั้ง เมื่องาน"ออกพรรษา"
และก็มีตักบาตรด้วยกันบ้าง  พิมพ์หนังสือด้วยกัน
อีกอย่าง...หนูก็ถือศีล5และทำบุญบ้าง ทำทานบ้าง อยู่เป็นประจำค่ะ
หนูเชื่อค่ะ...ว่า ผลบุญ จะช่วยหนูบ้าง

admin
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 06:13:57 AM »

คือ ได้รับอิ่นมาแล้วนะคะ...
อยากจะทราบว่า

1.นำอิ่นติดตัวและสวดไปเรื่อยๆทุกครั้งที่มีเวลา แต่สวดในใจแบบไม่พนมมือนะคะ...ได้ไหมคะ?
2.สวดมากกว่า9จบได้ไหมคะ

ถ้า"สวดมนต์"แล้วแผ่บุญให้เจ้ากรรมนายเวรเค้าจะ"ส่งผลมากขึ้น"ได้ใช่ไหมคะ
แต่ปกติ..ทำบุญหรือสวดมนต์ทุกครั้งก็จะอธิษฐานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรเค้า เทวดาประจำตัวเค้าอยู่แล้วค่ะ

ตอนที่ได้"อิ่น"มา ที่จุดธูป ได้"อธิษฐาน"กับอิ่นว่า....จะสวดมนต์หรือไม่ก็ทำบุญทุกวันค่ะ
ตอนที่สวดมนต์นี่..สามารถอุทิศบุญกุศลให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในอิ่นได้เลยใช่ไหมคะ  ไม่ต้องรอให้สำเร็จก่อนใช่ไหมคะ
"ก่อนสวดบูชาอิ่น" สามารถสวด"ขอขมากรรม"ก่อนได้ไหมคะ

อย่างไรก็ยัง"ไม่ยอมแพ้"ค่ะ...ถึงแม้มันต้องใช้เวลาก็ตาม
อย่างน้อยๆก็เชื่อในการทำบุญร่วมกันและความศรัทธาในความศักดิ์สิทธิ์ของอิ่น

หนูเคยตั้งจิตอธิษฐานต่อพระพุทธรูปว่า"หนูจะไม่แย่งของคนรักหรือสิ่งที่คนอื่นรัก"เด็ดขาด
ตั้งแต่...เลิกกับเค้าไป เพราะหนูรู้ซึ้งถึงความเจ็บปวดเลยค่ะ  

ขอขอบคุณนะคะที่สละเวลาตอบคำถาม  

ตอบข้อ 1,2 : การปลุกเครื่องรางของขลังให้ปลุกตอนก่อนจะนำมาติดตัว หากเป็นแขวนไว้ตลอดให้ปลุกตอนเช้า หลังจากนั้นจะปลุกตอนไหนเพิ่มเติมอีกก็ได้ตามใจคนบูชา เช่นปลุกก่อนไปเจอหน้าหรือโทรหาแฟนอีกทีก็ได้ ที่ถามว่าปลุกเรื่อยๆทุกครั้งที่มีเวลานั้นถ้าปลุกแล้วจิตเราเป็นสมาธิและตั้งมั่นก็ดี แต่เห็นหลายคนปลุกคาถาเหมือนการอ่านหนังสือ ถ้าทำแบบนั้นก็ไม่มีผลมากเป็นแบบนี้จ๊ะ ส่วนที่ว่าสวดมากกว่า 9 รอบได้ไหม ก็ตอบว่าได้จ๊ะ

ใช่จ๊ะสวดมนต์แผ่เมตตาเบิกบุญนี่ดี อย่าลืมเบิกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรเราล่ะสำคัญที่สุด

เวลาจะอุทิศบุญกุศลก็ตั้งใจไว้ก่อนก็ได้ว่าหลังสวดมนต์นี้จะอุทิศให้ใคร แล้วก็สวดไปเสร็จแล้วก็บอกว่าขอบุญที่ได้ทำจากการ....นี้ขอให้สำเร็จกับผู้ที่ได้ตั้งใจอุทิศให้ด้วยเทอญ  แต่ถ้าไม่ได้ตั้งใจจะอุทิศให้ใครมาอุทิศหลังจากสวดแล้วก็ได้ก็บอกไปว่าเราจะอุทิศให้ใครหลังจากสวดมนต์เสร็จแล้ว

เรื่องสวดขอขมากรรมเราก็ทำตอนหลังสวดมนต์ซิ ไม่เกี่ยวกับท่องคาถาอิ่น

ผู้ชายเจ้าชู้ก็เป็นแบบนี้แหละ มันเจ็บมากก็เพราะว่าเราเอาจิตเข้าไปยึดมาก วางได้เท่าไหร่ก็สบายเท่านั้นแหละจ้า  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าจะถามต่อให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ในหมวดนี้นะ
http://www.siammongkol.com/smf/index.php?board=20.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 06:17:53 AM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aekawakung
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2011, 06:47:00 PM »

อยากทราบว่า ถ้าเราบูชาร่วมกับพระสายอื่นที่ห้อยคออยู่ก่อนแล้ว จะได้ผลไหมครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์