ค้นหาในบอร์ด :

เว็บบอร์ดพระเครื่องสยามมงคล

หาพระเครื่อง วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ได้ที่ เว็บไซต์ : www.siammongkol.com

หมวดหมู่/ประเภทพระเครื่อง วัตถุมงคล และเครื่องรางของขลังของเราทั้งหมด

หมวด/ประเภท-พระกรุ  หมวด/ประเภท-พระสมเด็จ  หมวด/ประเภท-พระเนื้อดิน/ผง/ว่าน
  หมวด/ประเภท-พระขุนแผน  หมวด/ประเภท-พระปิดตา  หมวด/ประเภท-พระเหรียญ
  หมวด/ประเภท-พระกริ่ง-รูปหล่อ-รูปเหมือน  หมวด/ประเภท-พระบูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางของขลัง
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเกษม เขมโก
  หมวด/ประเภท-พระชุดพิเศษ  หมวด/ประเภท-ท้าวจตุคามรามเทพ  หมวด/ประเภท-พระเก่าพระดี(ที่แนะนำ)
  หมวด/ประเภท-เหรียญเก่าเหรียญดี(ที่แนะนำ)  หมวด/ประเภท-เครื่องประดับ ของสะสม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี
  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ครูบาแก้ว กมฺมสุทโธ  หมวด/ประเภท-หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค
  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ชื่น วัดตาอี จ.บุรีรัมย์  หมวด/ประเภท-หลวงปู่ศวัส ศิริมงฺคโล  หมวด/ประเภท-เครื่องรางมหาเสน่ห์
  หมวด/ประเภท-ตะกรุดดีๆที่แนะนำ  หมวด/ประเภท-ล็อคเก็ต รูปถ่าย ผ้ายันต์  หมวด/ประเภท-กุมารทอง
  หมวด/ประเภท-โบชัวร์ แคทตาล็อกวัตถุมงคล  หมวด/ประเภท-พระสายกรรมฐาน  หมวด/ประเภท-พระรัชกาล เหรียญที่ระลึก
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลเสริมดวงชะตา  หมวด/ประเภท-ฤาษี พ่อแก่ ปู่แก่  หมวด/ประเภท-เครื่องรางเสริมดวงค้าขาย ร่ำรวย
  หมวด/ประเภท-องค์เทพ พรหม เทวบูชา  หมวด/ประเภท-ครูบาเดช กิตติญาโณ จ.ลำปาง  หมวด/ประเภท-แร่เหล็กไหล - ธาตุกายสิทธิ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลที่แนะนำให้บูชา  หมวด/ประเภท-เครื่องรางจีน  หมวด/ประเภท-อาจารย์สมราชฐ์
  หมวด/ประเภท-วัตถุมงคลหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด  หมวด/ประเภท-อาจารย์สรายุทธ สำนักติคณาโณ  หมวด/ประเภท-อาจารย์นุ สยามมงคล
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าประสบการณ์ของผู้ที่เคยบูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา  (อ่าน 123024 ครั้ง)
admin
พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล
Administrator
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #60 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 07:54:58 PM »

ดีจ้าที่มาเล่าประสบการณ์ทางด้านเมตตาให้ฟัง เพราะส่วนใหญ่จะมาเล่ากันเรื่องแฟนกลับอย่างเดียว จริงๆแล้วอิ่นคู่มหาพิศวาสอาจารย์สมราชฐ์ ดีหลายอย่างทางโชคลาภ เมตตามหานิยมก็ดี ไม่ใช่เรื่องคู่อย่างเดียว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
รักนิรันดร์
Newbie
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 09:00:12 PM »

ดีจ้าที่มาเล่าประสบการณ์ทางด้านเมตตาให้ฟัง เพราะส่วนใหญ่จะมาเล่ากันเรื่องแฟนกลับอย่างเดียว จริงๆแล้วอิ่นคู่มหาพิศวาสอาจารย์สมราชฐ์ ดีหลายอย่างทางโชคลาภ เมตตามหานิยมก็ดี ไม่ใช่เรื่องคู่อย่างเดียว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เรื่องคนรักที่เพิ่งแยกจากกัน ยังเงียบอยู่ค่ะ แต่ไม่รีบร้อน เพิ่งอธิษฐานกับอิ่นคู่แค่วันเดียว

ขอให้เทพและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองตัวเค้า ช่วยเปิดทางและเปิดใจเค้าให้หันมาเข้าใจในตัวเราสักทีและหันกลับมาคิดถึงกันบ้างน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2011, 05:21:28 AM โดย รักนิรันดร์ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Karw
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 04:35:10 PM »

ตะกรุด นางเหลียว อิ่นคู่หมาเสน่ห์ ตะกรุดมหาละลวย  ของอาจารย์สมราชฐ์  ตั้งแต่บูชามามีแต่เรื่องดีๆเกิดขึ้นมากจริงๆค่ะ แล้วตอนนี้ยังเลี้ยงกุมารทองเรือนแก้วด้วย เหตุการณ์นี้ที่ผ่านมาเมื่อวานนี้เอง คือบริษัทที่จะไปขอผ่อน มือถือกะเค้าเนี่ยอ่ะค่ะ ปกติคนค้ำประกัน เค้าจะตรวจยิบเลย พอดี เพื่อน ที่จะไปค้ำให้น่ะไม่ว่างเลยเอาเพื่อนอีกคนไปแทน กลัวไม่ผ่านเหมือนกันแต่ก็น่าแปลกนะคะ เรื่องทุกอย่างมันผ่าน ไปแบบ ง่ายเลยค่ะ ง่ายจนแปลกใจปกติบริษัทนี้เค้าเขี้ยวมากกกกกก ต้องยกให้ กับ อิ่นคู่ + ตะกรุดนางเหลียว +ตะกรุดมหาละลวยเลยค่ะ ขลังจริงๆค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
napper
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 12:45:53 PM »

ผมเพิ่งบูชามาสองวัน ผมทะเลาะกันกับแฟน แฟนเหมือนจะอยากห่างๆ มาวันนี้เค้าก็โทรมาหา
คุยกันปกติ ผมศรัทธาใอาจารย์มากๆเลยครับ เชื่อมั่นว่าอาจารย์ต้องช่วยผมแน่ๆ
แต่ผมอยากให้เค้ารักผมมากๆ หลงผม ควรทำยังไงต่อดีครับ
admin
Full Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 05:21:55 PM »

ก็บูชาไปด้วยความเชื่อมันศรัทธาหมั่นสวดท่องคาถาก็จะสมหวัง
รักนิรันดร์
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 05:25:18 AM »

13 วันแล้ว ที่สวดอธิษฐานกับอิ่นคู่ไป ทุกอย่างยังเงียบค่ะ เงียบจนใจหาย

เช้าใส่บาตร อุทิศบุญให้เทพที่ดูแลอิ่นคู่และครูอาจารย์ที่ปลุกเสกอิ่น สวดเกือบทั้งวันเท่าที่มีเวลาและนึกขึ้นได้ ด้วยความเชื่อมั่นศรัทธาเต็มเปี่ยมแล้วนะคะ
admin
Full Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 01:07:40 PM »

จริงๆเขียนอธิบายไว้ในกระทู้เก่าๆหลายกระทู้แล้วนะถ้าลองไล่อ่านดูก็จะเข้าใจ

ข้อสำคัญที่จะทำให้ใช้เครื่องรางได้ผลหรือไม่ได้ผล โดยเฉพาะเรื่องเรียกคู่หรือเกี่ยวกับความรักมีดังนี้นะ
1.จะต้องบูชาด้วยความเชื่อมั่นศรัทธา เคารพในครูบาอาจารย์
2.ต้องเป็นคนเล่นของขึ้น มีวาสนามากับเรื่องพวกนี้ และมีวาสนามากับสายครูบาอาจารย์ ของขลังที่บูชาด้วย
3.ไม่มีเหตุขัดข้องใดๆ มากั้นขัดขวาง เช่นเป็นเวรกรรมที่เคยทำเขามาแบบนั้นในอดีตชาติ หรือทำกรรมประเภทที่ให้ผลทำให้พลัดพราก หรือทำให้ความรักไม่สมหวัง (ถ้าเคยทำแท้งมา หรือเคยด่าพ่อแม่มา หรือเป็นคนไม่กตัญญูพ่อแม่ อย่าหวังผลมากเลยไม่มีหรอก หรือมีก็น้อยลุ่มๆดอนๆ ต้องไปแก้ก่อน) หรือคนที่เราใช้ของกับเขา เขามีเทวดาหรือของดีรักษาตัว
4.หากเป็นเรื่องคนรักคู่ครอง ต้องยังมีบุญวาสนาต่อกัน หากหมดบุญวาสนาต่อกันแล้ว เอาอะไรมาดึงก็ไม่กลับ (ข้อนี้เห็นหลายคนโอดครวญมาเยอะบอกแล้วไม่ยอมรับ ดื้อดึงหาของขลังมา 10 อาจารย์ ไปทำของอีกต่างหากก็ไม่กลับ )

ของเธอ "รักนิรันดร์" แค่ 13 วันยังอยู่ในช่วงเวลาที่ให้รอดูผล ก็เขียนไว้แล้วไม่ใช่เหรอ ว่าอย่างเร็ว 3-7 วัน อย่างช้า 1 เดือน อย่างช้าที่สุด 3 เดือนหากไร้วี่แววก็เลิก

แล้วอีกอย่างหนึ่งการสวดคาถาบ่อย ก็เคยเขียนไว้ในกระทู้ใดกระทู้หนึ่งแล้ว ว่าการสวดคาถาต้องสวดด้วยจิตที่เป็นสมาธิตั้งมั่น ไม่ใช่สวดแบบอ่านหนังสือ ถ้าแบบอ่านหนังสือ สวดทั้งวันก็ไม่มีผลมาก

ของขลังก็แบบนี้แหละของตัวเดียวกัน คนใช้ได้ผลไม่เหมือนกันขณะที่คนหนึ่งมาบอกว่าไม่ได้ผล อีกคนหนึ่งมาบอกว่าดีสุดๆ เพราะอะไร ก็เพราะบุญวาสนา เวรกรรมทำมาไม่เหมือนกัน เครื่องรางของขลังไม่ใช่สูตรสำเร็จสำหรับทุกคนและทุกเรื่องไป หากคนบูชาไม่มีเหตุขัดข้องอะไรและเข้าข้อกำหนดตามที่บอกมาก็สำเร็จสมหวังดังใจปรารถนา

เท่าที่ดูมา บอร์ดนี้ส่วนใหญ่เป็นคนที่ใช้แล้วไม่ค่อยได้ผล จะมาโพสถาม คนที่ใช้แล้วได้ผลดีน้อยคนที่จะมาเขียนเล่า ส่วนใหญ่ใช้ดีแล้วไม่ยอมมาเขียนดีแล้วซุ่มกันหมด  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์จริงๆแล้วอาจารย์เขาไม่ได้ทำมาเรื่องเรียกคู่อย่างเดียวนะ ทางอื่นก็ดีหลายอย่างเช่นทางเมตตาผู้ใหญ่รักเอ็นดู คนที่มีคู่อยู่แล้วให้รักกันยิ่งขึ้น ทางโชคลาภค้าขายหน้าที่การงานก็ดี ตามที่ประสบการณ์คนมาเล่าให้ฟัง แต่ในกระทู้นี้เห็นจะเล่าเรื่องการเรียกคู่เสียเป็นส่วนใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2011, 01:16:44 PM โดย admin » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
napper
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 04:24:10 PM »

คุณ"รักนิรันดร์"ครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นปัญหาความรักของเรื่องความรัก ผมจึงมาพึ่งบารมีของอาจารย์ อาจารย์ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ
ของผมบูชาได้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว แฟนก็คุยด้วยดี จากที่ไม่คุยกันเลย ทุกๆวันนี้ผมบอกได้เลยว่าผมศรัทธามาก
คุณรักนิรันดร์ครับผมก็รักแฟนผมมากๆเลยครับ อย่างที่แอดมินบอก การบูชานั่นให้เห็นผลดีที่สุดสำหรับตัวผมแล้วมีอยู่ 4 ข้อหลักนะครับ
1. คุณต้องศรัทธาและเชื่อมั่นใจในอาจารย์ของตนเอง ศรัทธาคือศรัทธาด้วยใจนะครับ... (ข้อนี้ขาดไม่ได้)
2. เคารพอาจารย์ด้วยความเคารพ ไม่ว่าคุณจะทำอะไร ต้องท่องเสมอว่าเราเป็นศิษย์อาจารย์ เราต้องรักษาศีล
3. จงคิดว่าเราต้องทำให้ดีที่สุด เราทำให้ดีที่สุดของตัวเรา ผมเชื่อว่าถ้าเราทำด้วยจิตใจที่ดีงามผมออกมาย่อมดีอยู่แล้วครับ
4. มั่นทำบุญ แผ่บุญให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งตัวเราและตัวเขา รวมทั้งให้อาจารย์เราด้วย
ไม่รู้ว่าที่พูดมานั้นถูกผิดอย่างไร....
ก็ขอให้ศรัทธาและเชื่อมั่น ทำความดีเยอะๆ สักวันต้องเป็นวันของเราแน่ครับ...
รักนิรันดร์
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 03:59:15 PM »

คุณ"รักนิรันดร์"ครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นปัญหาความรักของเรื่องความรัก ผมจึงมาพึ่งบารมีของอาจารย์ อาจารย์ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ
ของผมบูชาได้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว แฟนก็คุยด้วยดี จากที่ไม่คุยกันเลย ทุกๆวันนี้ผมบอกได้เลยว่าผมศรัทธามาก
คุณรักนิรันดร์ครับผมก็รักแฟนผมมากๆเลยครับ อย่างที่แอดมินบอก การบูชานั่นให้เห็นผลดีที่สุดสำหรับตัวผมแล้วมีอยู่ 4 ข้อหลักนะครับ
1. คุณต้องศรัทธาและเชื่อมั่นใจในอาจารย์ของตนเอง ศรัทธาคือศรัทธาด้วยใจนะครับ... (ข้อนี้ขาดไม่ได้)
2. เคารพอาจารย์ด้วยความเคารพ ไม่ว่าคุณจะทำอะไร ต้องท่องเสมอว่าเราเป็นศิษย์อาจารย์ เราต้องรักษาศีล
3. จงคิดว่าเราต้องทำให้ดีที่สุด เราทำให้ดีที่สุดของตัวเรา ผมเชื่อว่าถ้าเราทำด้วยจิตใจที่ดีงามผมออกมาย่อมดีอยู่แล้วครับ
4. มั่นทำบุญ แผ่บุญให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ทั้งตัวเราและตัวเขา รวมทั้งให้อาจารย์เราด้วย
ไม่รู้ว่าที่พูดมานั้นถูกผิดอย่างไร....
ก็ขอให้ศรัทธาและเชื่อมั่น ทำความดีเยอะๆ สักวันต้องเป็นวันของเราแน่ครับ...

ขอบคุณค่ะ ยังศรัทธาและเชื่อมั่นค่ะ

ที่กังวลเพราะตอนนี้ป่วยหนักค่ะ หมอบอกว่าอาจจะอยู่ได้อีกไม่ถึงปี ไม่รู้ว่าจะได้พบเค้าก่อนจะไม่อยู่แล้วหรือไม่น่ะค่ะ

วันที่เค้าขอเลิก ก็เริ่มป่วยแล้ว แต่เค้าคิดว่าเราโกหกเรื่องสุขภาพเพื่อรั้งเค้าไว้ เค้าเลยโกรธมาก

หวังว่าจะมีปาฏิหาริย์ให้มีชีวิตอยู่จนได้พบเค้าและปรับความเข้าใจกับเค้าอีกครั้ง อยากเห็นรอยยิ้มเค้าอีกสักครั้งน่ะค่ะ
admin
Full Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 06:01:22 PM »

13 วันแล้ว ที่สวดอธิษฐานกับอิ่นคู่ไป ทุกอย่างยังเงียบค่ะ เงียบจนใจหาย

เช้าใส่บาตร อุทิศบุญให้เทพที่ดูแลอิ่นคู่และครูอาจารย์ที่ปลุกเสกอิ่น สวดเกือบทั้งวันเท่าที่มีเวลาและนึกขึ้นได้ ด้วยความเชื่อมั่นศรัทธาเต็มเปี่ยมแล้วนะคะ
ลองแผ่บุญให้กับแฟนและเทพเทวดาที่รักษาตัวเขาให้ช่วยดลจิตดลใจให้เขาคิดถึงเรา และตั้งจิตให้เป็นสมาธิแล้วแผ่เมตตมาให้เขาดู ทำบ่อยๆ

อีกอย่างหนึ่งคือแผ่บุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรของเราที่ทำให้เรามาเจอเรื่องแบบนี้ด้วย ลองดูนะเพราะเท่าดูเท่าที่เล่ามาเหมือนเวรกรรมมันหนักผลมันก็เลยเป็นแบบนั้น เรื่องเบิกบุญแผ่เมตตาให้ไปหาอ่านได้ในหมวดธรรมมะนะจะได้ความรู้เพิ่มอีกมาก

ช่วงนี้ก็ทำบุญให้มากๆสม่ำเสมอ ทำจิตใจให้สบายเป็นสุข
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

pattapong
Newbie
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 09:37:30 AM »

ผมได้รับอิ่นคู่มาเมื่อวันที่ 29/03/2554  มาบูชา แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นผลชัดเจนเท่าไรครับ  เพราะว่ายังไม่ถึง 7 วันเลยนะครับ แต่ดูเหมือนว่าเจ้ากรรมนายเวร ผมจะมีอยู๋เยอะ ถึงยังไม่ค่อยเห็นผล  ตอนนี้ผมเลยสั่งตระกรุดหนีบเพิ่ม  ผมยังสงสัยนะครับ ตั้งแต่ผมได้รับอิ่นมา คนที่ผมจะให้กลับมาจริงๆๆยังเฉยๆๆแต่ คนอื่นเข้ามาหาผมเยอะขึ้นนะครับจากก่อนไม่เคยมีนะครับ
admin
Full Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 07:47:49 PM »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ดูเหมือนคุณ pattapong จะเข้าใจได้ดีกว่าหลายๆคนที่ใช้แล้วไม่ค่อยได้ผล

อิ่นคู่มหาพิศวาสจริงๆแล้วดีหลายทาง ทางเสน่ห์ก็ได้ ทางโชคลาภค้าขายก็ดี แต่คนส่วนใหญ่บูชาไปปักใจแต่จะเอาคนรักกลับอย่างเดียว

ของคุณ pattapong ตามที่เล่ามาแสดงว่าเราเป็นคนเล่นของขึ้น  ที่เหลือก็ดูผลตามระยะเวลาที่บอก หากเกินเวลาที่บอกไว้ไร้วี่แววก็แสดงว่ามีเหตุขัดข้อง หรือเป็นการพ้นวิสัย อธิษฐานหาคนใหม่ได้เลย
pattapong
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 03 เมษายน 2011, 07:41:21 PM »

มีเรื่องมาอัพเดทให้ฟัง คือ ตั้งแต่ผมบูชา อิ่นคู่+ตระกรุดหนีบ มา อย่างแรก ทุกท่านต้องทำให้ได้คือ
 1.เมื่อก่อนผมดื่มเหล้าหนักมาก ตอนนี้เราอยากให้ทุกอย่างสมหวัง ผมเลยเลิกเหล้าเลยครับ
 2. ในเมื่อ เราตั้งใจอยากให้เขากลับมา  ไม่ใช่เราจะเอาแต่ใจแบบเดิม ( แบบเมื่อก่อนเราชอบด่าเขา) ตอนนี้เราต้องอ่อนโยนขึ้นคุยดีๆๆกับเขาทุกอย่างจะดีขึ้น
3. ในเมื่อเราอยากให้เขารักเราคนเดียว  เราก็ต้องไปไม่ยุ่งกับคนอื่นหรือเราไปจีบคนอื่น

ตอนนี้จะครบ 7 วันแล้วผมว่า แฟนที่ผมอยากให้กลับมาดีขึ้น  คนเข้ามาในชีวิต( ผู้หญิงอยู๋ดีๆๆก็มาคุยกับเรา) เยอะขึ้น
away
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 11:36:49 AM »

หวัดดีคร๊ะ เราก็เพิ่งบูชาอิ่นคู่ มาด้วยเหมือนกัน เรากับแฟนทะเลาะกันแล้วห่างกันไป ช่วงปีใหม่ โทรไปเขาก้อไม่ยอมรับโทรสับ ส่งข้อความไปก้อไม่ตอบ เราได้บูชาอิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา เราบูชาไปได้ 3 วัน น๊ะ คร๊ะ แล้ววันนั้นรู้สึกคิดถึงแฟนมากเลย โทรไปเทารัยก้อไม่รับ เราเลยอถิฐาน ขอให้ อิ่นคู่มหาพิศวาส อาจารย์สมราชฐ์ ล้านนา ขอให้เค้าใจอ่อนกับเรา สักพัก เราหยิบโทรสับมาดู แฟนเราส่ง ข้อความมา ว่า ทำธุระอยู่ เดวโทร กลับ และ เค้าก็ โทรมาจริงๆๆ แต่เรายังไม่ได้คืนดีกัน เพราะรู้สึกว่าตอนนี้เราเป็นปีชงจะมีปันหาเรื่องความรัก อยู่ ด้วย
pichamon
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 01:53:45 PM »

สวัสดีค่ะ

เป็นอีกคนที่บูชาอิ่นคู่+ตะกรุดดวงสมพงศ์ไปค่ะ แรกๆ เงียบจนใจหายค่ะ อีก 15 วัน แฟนมาขอคืนดีด้วย ตกใจมากเลย เพราะเค้าบอกยังงัยก้ไม่กลับมาคบกะเราแล้ว ตอนนี้ก็แฮปปี้ดีค่ะเมื่อวานไปถวายสังฆฯ มาและกวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร อุทิศส่วนกุศสให้ครูบาอาจารย์ด้วยค่ะ สบายใจขึ้นเยอะ ตอนแฟนกลับมาถามเค้าว่าคิดยังงัยถึงกลับมาคบกันอีก เค้าบอกว่าคิดถึงไม่รู้เป็นอะไร 5555
ดีใจมากค่ะ จะหมั่นบูชาต่อๆๆไปเรื่อยค่ะ ศรัทธาอย่างแรงงงง ขอบคุณมากนะคะ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์